Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความช่วยเหลือเพื่อนๆพี่ๆน้องๆห้องสยามหน่อยนะครับ T___T ติดต่อทีมงาน

คือก่อนอื่นผมขอเล่าเรื่องของผมก่อนนะครับ อาจจะยาวหน่อย รบกวนหน่อยนะครับ
คือผมเคยมีแฟนอยู่คนนึง แล้วได้เลิกกันไป ผมรักเค้ามากๆ แทบจะเรียกได้ว่า เป็นทุกสิ่งทุกอย่างในชีวิตผมเลยล่ะครับ
แล้วหลังจากนั้น เราก็มาเป็นเพื่อนกัน ซึ่งผมก็รอเธอยู่เสมอ แต่เธอก็ไม่ได้รักผมอีกต่อไปแล้ว เรียกได้ว่า เธอก็เห็นผมเป็นเพื่อนคนนึงนั่นแหละครับ
แต่เราก็ไปไหนมาไหนด้วยกันบ่อยๆ ซึ่งก็ทำให้ผมมีความสุขมาก แล้วผมก็บอกเธอเสมอ ถ้ามีใครหรือชอบใคร ให้บอกด้วย
จนถึงเมื่อวาน เธอก็มีคนที่ชอบแล้วครับ ซึ่งผู้ชายคนนั้นก็เข้ามาจีบเธอ แล้วเธอก็บอกผมว่า คงไม่ได้ไปไหนมาไหนด้วยกันอีกแล้ว คงไม่เหมือนเดิมแล้ว
เธอก็ขอโทษผม
แม้ว่ามันจะทำให้ผมเสียใจมาก แต่ผมก็เข้าใจครับ และผมก็บอกเธอเสมอ ว่าผมรักเธออยู่ และจะรอเธอเสมอ ไม่ว่านานแค่ไหน ซึ่งเธอก็เข้าใจ
หลายคนอาจจะมองว่าผมโง่ แต่มันเป็นเรื่องของความรัก มันห้ามกันไม่ได้หรอกครับ
แล้วทีเนี้ย ผมอยากจะทำคลิปวิดีโอให้เธอคนนั้นสักคลิปนึงครับ จะประมาณว่า เป็นรูปภาพเปลี่ยนไปเรื่อยๆ มีเพลงประกอบซึ้งๆ ไม่กี่เพลง
แล้วก็พิมคำพูดที่ผมอยากมอบให้เธอ ซึ่งคำพูดพวกนั้น มันมาจากใจผมอยู่แล้วครับ ไม่มีปัญหา แต่ที่ผมอยากให้ทุกคนช่วยก็คือ
ผมอยากได้เพลงซึ้งๆที่เกี่ยวข้องกับความรักของผมที่มีให้เธอคนนี้ แล้วก็ประมาณว่า จะรอเธอ จะรักเธอตลอดไป ไม่ว่านานแค่ไหน
ซึ่งผมไม่ค่อยได้ฟังเพลงแนวนี้อ่ะครับ ปกติฟังแต่ Metal เอามาใส่ในคลิปคงซึ้งแย่เลย = ="
แต่ก็มีเพลงในใจผมอยู่เพลงหนึ่งอยู่แล้ว เป็นเพลงที่เธอชอบขอให้ผมร้องให้เธอฟังบ่อยๆ ผมแปะคลิปให้แล้วนะครับ  ผมแค่อยากได้เพิ่มอ่ะครับ
รบกวนพี่ๆเพื่อนๆน้องๆทุกคน ช่วยผมหน่อยนะครับ
ปล ขอเป็นเพลงไทยนะครับ เก่าใหม่ได้หมดครับ

จากคุณ : น้องก้ามปู
เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 55 22:33:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com