Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คนที่ชอบมาทำงานแต่เช้า เป็นเพราะสาเหตุอะไรกันบ้างคะ ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นที่ถามแบบนี้เพราะว่า เราเป็นคนที่ชอบไปทำงานเช้าค่ะ บ้านอยู่ห่างจากที่ทำงาน 10 กิโลเมตร
ตื่นตี 5 ครึ่ง อาบน้ำสระผม แต่งหน้าแต่งตัวนานตามประสาสาวๆ ออกจากบ้าน 06.45 น.
นั่งรถ 3 ต่อ เดินซื้อข้าวเช้า ขนมนิดหน่อยก่อนเข้าออฟฟิศ ถึงออฟฟิศ 07.30 น.โดยประมาณ (ถ้ารถไม่ติดมาก)
เวลาเข้างาน 08.00น.

เราทำจนเป็นเรื่องปกตินะคะ คือไม่เดือดร้อนที่จะต้องตื่นตี 5 ครึ่งทุกวัน ทั้งๆที่ตื่นสายกว่านี้ก็ยังไปทำงานทัน
ถ้านั่งรถส่วนตัว แค่ 20 นาทีก็ถึงแล้วค่ะ
จนวันนี้เพื่อนสนิทที่ออฟฟิศถามว่า

"จะมาเช้าทำไม มาเช้าบริษัทก็ไม่ให้อะไร"
พร้อมกับทำหน้าเหมือนเราบ้า (เพื่อนมาทำงานประมาณ 07.50 น.-08.10 น.ค่ะ)

เรางงนะ คือเราคิดว่าการมาเช้าเป็นสิ่งที่ดี เราจะมีเวลาทำอะไรได้มากกว่านอนตื่นสาย
อย่างน้อยครึ่งชั่วโมงที่เหลือก็นั่งกินข้าวเช้าชิลๆได้
แต่กลายเป็นว่าเรากลายเป็นคนบ้าในสายตาเพื่อนๆไปซะ
เราไม่ได้ติดใจอะไรมากมายนะคะ เพราะต่อไปนี้ก็คงไปทำงานเช้าเหมือนเดิม
แต่แอบรู้สึกแปลกนิดๆที่เพื่อนพูดแบบนี้

สติการเข้างานของเรา กับที่ทำงานแห่งนี้ อายุงาน 1 ปี 6 เดือน
มาสาย 0 นาทีค่ะ ภูมิใจทั้งๆที่ไม่ได้อะไรตอบแทนหรอก

กระทู้นี้ไม่ได้ว่าคนเข้างานสายนะคะ อย่าว่ากันน๊า เพียงแต่เรางงว่า การมาทำงานเช้านี่แปลกมากเหรอ
แล้วคนอื่นที่ชอบไปทำงานเช้าเป็นเพราะอะไรกันเหรอคะ

จากคุณ : กล่องดนตรีสีชมพู
เขียนเมื่อ : 27 ส.ค. 55 19:42:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com