Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เอ็งนั่งอยู่ในรถเก๋งนะเว้ย !!! ติดต่อทีมงาน

พอดีเพิ่งกลับมาถึงบ้านเมื่อประมาณ ทุ่มกว่า
เจอเหตุการณ์แบบว่า ไม่คิดว่าคนเรามันจะแคบอะไรป่านนั้น
ก็รู้ดีกันนะครับ ว่าวันนี้ฝนมันตกทั้งวัน
พอดีเมื่อกี้ ขี่มอเตอร์ไซด์มา รถก็ติดเหลือเกิน ซอยบ้านก็โครตเล็ก
พอดีช่วงนึงกำลังเลี้ยวออกจากซอยเพื่อออกถนนหลัก
มันก็มีรถที่มันติดๆจอดเรียงกันแล้วขวางซอยอยู่ เห็นประมาณคงเป็นแม่กับลูก คงกลับมาจากที่ไหนซักแห่งแหละ ขี่มอเตอร์ไซด์มา 2 คน แล้วก็มาติดไอ้รถที่มันจอดขวางซอยนี่แหละ
พอดีรถมันเคลื่อนตัว ผมก็เลยออกตัวไปเพื่อจะเลี้ยว พร้อมกับ 2 แม่ลูก แต่ผมอยู่ฝั่งนอก ขับตามเค้า
ไอ้รถเก๋งคันที่ตามรถคันหน้ามันก็ดันเคลื่อนตัวเพื่อตาม แล้วก็เบรคเพราะโดนรถผมกับ 2 แม่ลูกนั้นออกยื่นหัวออกมา
แล้วเค้าก็ยื่นหัวออกมา ด่า เลย
โห่ รีบไปไหนเนี่ย ตัดหน้าออกมาได้ไงเนี่ย(ดีนะที่มันไม่พูดมรึงกรู แค่นี้ก็ขึ้นแล้ว)
คนแม่ก็ทำหน้าแหยๆ แล้วถอยรถกลับมา แต่ผมสวนไปว่า
แล้วคุณจะมาจอดขวางซอยทำไม คนเค้าเข้าออกไม่ได้เนี่ย ฝนตก ไม่เห็นไง
เค้าสวนมาแบบผมแทบหงายเงิบ
ทำหยั่งกะไม่เปียก เปียกมาตั่งแต่ตรงไหน จะมาอะไรตอนนี้
เออ ก็เปียกไง จะรีบกลับบ้าน ไม่เห็นไง เด็กนั่งสั่นอยู่นั่นหน่ะ
คุณอยู่ในรถเก๋งนะเว้ย จะอะไรนักหนา มีน้ำใจหน่อยดิ
มันตอบกลับมาว่า ก็ผมมาถึงก่อน
พอดี วิน ตรงนั้นเลยมาผสมโรงด้วย บอกไปว่า
กฎหมายเค้าบอกอยู่แล้วไงคุณ ห้ามจอดขวางซอย ไปติดคันหน้ามันก็ไปไม่ได้อยู่ดี
คุณก็ถอยไปนิดนึง มันจะตายมั้ย
เออ ขอบใจมากพี่วิน ผมก็อยากพูดคำนี้แหละ ตรงใจเป๊ะ
พอดีผมมีแนวร่วม มันเลยต้องจำยอมกลับเข้าไปแต่โดยดี

ปล. ฝากถึงคนขับรถเก๋งครับ ฝนตก ยังไงคุณก็ไม่เปียก มีน้ำใจให้รถเล็กนิดนึง

แก้ไขเมื่อ 16 ก.ย. 55 23:37:42

จากคุณ : nublur
เขียนเมื่อ : 16 ก.ย. 55 23:16:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com