Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

" เคยมีความทรงจำดีๆกับคนที่เรารัก แล้วนึกถึงแล้วอมยิ้มได้ไหม" ติดต่อทีมงาน

จำได้ว่าตอน ม สองผมเคยจีบเด็กคอนแวนต์ข้างๆโรงเรียน จีบแบบส่งข้อความไปที่แ๊คลิ้งค์อย่างเดียว

จนวันได้เจอตัว เธอนัดที่ท่าเรือ วันที่เจอ เธอดันร้องไห้ คราวนี้ผมเลย ขึ้นรถตามเธอไปห่างๆ จนเกือบจะถึง ซอยบ้านเธอแล้วล่ะ

เธอหันกลับมาบอกว่า ตามมาทำไม ผมบอกว่าเห็นร้องไห้นี่หน่า เป็นอะไรหรือเปล่า

เธอบอกว่า เพื่อนมันเอา ยาหม่องมาป้ายตา จนร้องไห้ตลอด ผมเงิบเลย มานั่งคิดทีไร นึกขำตัวเองทุกที

ส่วนกล่องความทรงจำที่สองนั้น เกิดกับคนที่ผมรัก และก็ จะรักเขาตลอดไป

ผมจำทุกรายละเอียดตอนที่คบกันได้ เขาชอบ บอยแบรนด์ญี่ปุ่น วงวิน สมัยนั้นยังไม่มีเกาหลีมาในไทยเลย เขาชอบบอกผมว่า วงนี้นักร้องหน้าตาดี ซึ่งก็หน้าตาดีจริง ทุกวันนี้ผมไม่ได้เจอเธออีกเลย เพราะว่าเธอ เป็นแอร์ เธอเคยเจอผมโดยบังเอิญ เรานั่งคุยกัน ผมยัง บอกเรื่อง นักร้องญี่ปุ่นให้เธอฟัง

เธอบอกว่า ทำไมยังจำได้อยู่   ผมก็เลยบอกว่า จำได้ทุกอย่างที่เกี่ยวกับเธอ

แม้ทุกวันนี้ เขาทั้งสองคนจะไม่ได้เจอ  จะไม่ได้คุยกันแล้ว  แต่อยากบอกไว้ว่า ทุกๆครั้ง ที่ผม นึกถึงเรื่องนี้ขึ้นมาทีไร  ผมก็จะอดอมยิ้ม ในความเปิ่นๆ ของผมไม่ได้สักที

แล้วเพื่อนๆล่ะครับ มีความทรงจำที่ทำให้อมยิ้ม หรือ หัวเราะ ได้หรือ ป่าวกับคนที่เราเคยชอบ หรือ เคยรักครับ

จากคุณ : manmomin
เขียนเมื่อ : 18 ก.ย. 55 11:58:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com