Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(ไดอารีนายฟน้าจืดหืดหาด) นายหน้าจืดกับแท็กซี่ทรหด ในคืนวันฝนตกและทางเปลี่ยว!! ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับพ่อแม่พี่น้องทุกท่าน ผมนายหน้าจืดหืดหาดเจ้าเดิมครับ

เนื่องด้วยเมื่อวานมีโอกาสได้ไปงานมีทติ้งแห่งหนึ่ง!! งานนี้จัดขึ้นที่เดอะมอลล์บางกะปิ !!

หึหึหึ ไอ้ความที่บ้านใกล้ (อยู่ตรงข้ามบ้านพอดี) ผมเลยลงชื่อว่าไปด้วย!!!

กะว่าจะแอบไปนั่งคุยชิวๆ ทักทายเหล่าสมาชิก ปล้นของรางวัล อยู่จนถึงซัก 3-4ทุ่ม แล้วขอตัวกลับก่อน เพราะมีสอบ

เค้านัดกัน 6 โมง-1ทุ่ม .... ไอ้เราไปถึงตั้งแต่ 5 โมง !! 555 (เพื่อของรางวัล 555 )

แต่สมาชิกมากันครบ ..... ณ เวลาสามทุ่มครึ่ง!!

เริ่มงานไปได้ ครึ่งชั่วโมง เป็นเวลา 4 ทุ่มตรง ... มีล็อกอินสาวน้อยคนนึง ขอตัวกลับเพราะต้องเดินทางไกล.... ไอ้เราก็เลยออกมาพร้อมกันซะเลย 555 จะรีบกลับไปอ่านหนังสือสอบ

.... พอเดินออกมาเรียกรถแท็กซี่ ได้รับการฝากฝังว่า... ช่วยไปส่งน้องเค้าหน่อยนะ......

ห๊ะ!! ไปส่งน้องเค้าหน่อยนะ !!!  ....ซึ่งจุดหมายของน้องคือ "ธรรมศาสตร์ รังสิต!!"

หงะ !! สถานการณ์บังคับ กลืนไม่เข้าคายไม่ออก ใจนึงก็ไม่อยากปล่อยให้สาวน้อยกลับคนเดียว

อีกใจนึงก็อยากกลับไปรีบอ่านหนังสือสอบ เดินข้ามไปก็ถึงซอยบ้านแล้ว...

เอาวะ !! ไปส่งก็ไปส่ง ........ ความปลอดภัยสำคัญที่สุด......

รถบึ่งออกไป ผมได้แต่นั่งโบกมือให้หลังคาบ้านผมในขณะที่รถเคลื่อนผ่านไป... ทิวทัศน์เริ่มแปลกตาขึ้นทุกๆทีๆ เมืองที่เราคุ้นเคยเริ่มหายไปจากสายตา .... ทำไมมันไกลจังหว่า......

สุดท้าย ก็ส่งน้องถึงที่หมายเรียบร้อย ^^

.... หันไปบอกแท็กซี่ว่า ผมเรียกพี่ต่อเลยละกันเนอะ

นายหน้าจืด : พี่ไปบางกะปิรึเปล่าครับ?  

พี่ TAXI  : แถวไหนล่ะน้อง

นายหน้าจืด : เอ่อ... แถวที่ผมโบกรถพี่นั่นแหละครับ

พี่ TAXI : หาาาาา???????? กลับไปที่เดิมอะหรอ ?????

นายหน้าจืด : อ่า.... ใช่ครับ T///T

หลังจากนั้น พี่ TAXI ก็บึ่งรถออกมาด้วยความเร็วสูง....แหงะ!! ประตูธรรมศาสตร์ปิดแล้ว !! ไปอีกประตูนึง ...ปิดอีก!! (อะไรวะ!?) เลยวนไปวนมาหาทางออกอยู่ทั่วมหาลัย 555

สุดท้ายพอออกมาได้ ... ซ่าาาาาา ฝนตกหนัก !!!! (เวรกรรมจริงๆ)

พอใช้ความเร็วถนนก็ลื่น รถเซเถลไถล เอี๊ยดๆ พรืดๆ ไปตลอดทาง ....กระจกหน้าเริ่มมองไม่เห็น .....

ถามพี่คนขับว่า

นายหน้าจืด : พี่มองเห็นหรอเนี่ย

ได้คำตอบกลับมาว่า "ไม่เป็นไร ช่วงนี้ไม่ค่อยมีรถแล้ว!!" ....อิ๊บอ๋ายยยยย!! ตูจะรอดมั้ยเนี่ย!?

ทางก็ทั้งมืด ทั้งเปลี่ยว ไม่คุ้นอีกตะหาก นั่งไปก็เกิดความคิดขึ้นมาว่า

เฮ้ย!? ถ้าสมมุติโดนปล้น แล้วตูไม่มีอะไรให้พี่เค้าเอาไป เค้าจะโมโหจนฆ่าเราทิ้งมั้ยวะเนี่ย!?

ในระหว่างขับฝ่าสายฝน พี่เค้าทักขึ้นมา....(แต่เล่นซะเราสะดุ้งเฮือก!!)

พี่TAXI : "ขับไปกลับ เป็นร้อยกิโลเลย แต่สุดท้าย วนกลับมาที่เดิม ตลกดีเนอะ"

นายหน้าจืด : แหะๆ ครับ... (ไอ้พี่อะขำออกก็ได้ตังนี่ แต่ไอ้ผมอะไม่ขำนะเฟ้ย ทั้งมีสอบ ทั้งค่ามิเตอร์!!)

สุดท้าย ก็รถวนผ่านหน้าร้านที่เมื่อราวสามชั่วโมงครึ่งที่แล้วผมนั่งมีทติ้งอยู่ข้างใน... ผมโบกมือร่ำลาจากในรถให้สมาชิกที่น่าจะยังอยู่ข้างในร้าน.....

ตอนนั้นในใจผมกำลังคิดว่า นี่ตูกำลังทำอะไร เมื่อกี้ไปไหนมา เราฝันไปรึเปล่า????

พอรถถึงหน้าบ้านปุ๊ป...ชำเลืองมองมิเตอร์.... ตื่นจากภวังค์ทันที!! ชิบ!!.... เหยียบ 4 หลัก.....

พี่แท็กซี่หันมาแอบยิ้มเล็กๆ.... ขอบคุณมากนะน้อง ...

..... เดินลงจากรถ เดินเข้าบ้าน ...เจอน้องสาวกำลังอ่านหนังสือหันมาถามว่า  "ไปเดอะมอลล์ไมกลับดึกจัง"

.... เอ่อ... อ่า.... นั่นน่ะสิ ไปแค่เดอะมอลล์แท้ๆ ทำไมเรากลับดึกจังหว่า?????

จากคุณ : Khione
เขียนเมื่อ : 29 ก.ย. 55 13:08:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com