Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้เพ้อ.....เดี๋ยวนี้คนเรานะ....ไม่รู้จักไรกันเลยมากวนตีนกันซะงั้น ติดต่อทีมงาน

เรื่องเกิดเมื่อสักครู่ทางเฟซบุ๊ด
คือผมได้แสดงความคิดเห็นที่ภาพรุ่นน้องคนหนึ่ง(แสดงไปว่า น่ารักดีน้อง)ซึ่งมีเพื่อนเขาแสดงความคิดเห็นอยู่ก่อนแล้วคนนึง<<< ขอเรียกว่านาย ก.
ที่นี้พอผมแสดงความคิดเห็นนั้นเสร็จ ไอ้นาย ก. ก็แอดผมมา   ผมก็รับแอดไป
แล้วโพสต์บอกไปว่า
 สวัสดีครับ รับแอดแล้วนะ  ใครหรอครับ
แล้วนาย ก    ก็ตอบมาว่า   ไม่น่าโง่ถามเลยเนอะก็คนไง
^^^
^^^
^^^
เจออย่างงี้ผมก็เลย งง เลยไปถามเพื่อนเขา(น้องคนที่ผมแสดงความคิดเห็นไป)  ถามว่าเขาคือใคร อายุเท่าไร เรียนปีไหน
ได้คำตอบมาว่าเป็นเพื่อนเขาเอง อยู่ปี 1

ผมคิดในใจผมปี 3 เจอเด้กปี 1 กวนงี้เลยหรือ

แล้วผมก็กลับไปแสดงความคิดเห็นต่อจากไอ้ นาย ก. ที่หาว่าผมโง่ถามมันว่าคือใคร

บอกไปว่า  คนเรายังไม่รู้จักไรกันเลยน่าจะมีความเคารพกันบ้างนะสถาบันเดียวกับแต่ดูรุ่นพี่รุ่นน้องบ้างว่าใครสูงกว่าใคร

มันก็ตอบมาว่า ผมสูง 173 อะครับ สูงกว่าคุณหรอ

ผมก็เริ่มเริ่มเกิดอารมร์ฉุนละละ

แสดงความคิดเห็นต่อไปว่า  งั้น จบ ไว้เท่านี้แหละ ผมคนโง่ซึ่งคงจะคุยกับคนฉลาดอย่างคุรไม่รู้เรื่อง  แต่ผมดีใจนะที่ชาตินี้ผมเกิดมามีสัมมาคาระวะกับผู้ใหญ่ กับผู้ที่ควรเคารพ  ผมดีใจที่ไม่เกิดมาให้สิ้นเปลืองเนื้อที่โลก  ผมดีใจที่ผมเกิดเป็นคนโง่(อย่างที่คุณเรียก)ซึ่งเป็นคนโง่ที่รู้ผิด ชอบ ชั่ว ดี ไรสมควรไม่สมควรและผมดีใจที่ผมเป็นคนโง่ที่มีความคิดสูงกว่าสัตว์เดรฉาน

มันก็ตอบกลับมาว่า ก็รู้ตัวนิว่าโง่

ผมก็เลยลบเพื่อนมันออกไปแล้วบล๊อกให้ไม่มีทางได้เจอกันอีกในเฟซบุ๊ค

แล้วก็ออกเฟซเลยเพราะอารมณ์เสียมากๆเลย......

เพ้อไม่ค่อยเป็นครั้งนี้หัดเพ้อครับ

จากคุณ : จิตปล่อยวาง
เขียนเมื่อ : 3 ต.ค. 55 21:11:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com