Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เหตุเกิดบนรถเมล์ ติดต่อทีมงาน

เรื่องของเรื่องมันมีอยู่ว่า แต่ก่อนอันตัวกระผมเคยไปฝึกงานที่กรุงเทพครับ แล้วอยู่มาวันหนึ่งดันเป็นวันหยุดงานของผม เกิดอาการคั่นเนื้อคั่นตัวอยากจะไปเดินห้าง(แต่ไม่ค่อยจะมีตังค์)จึงนั่งรถเมล์ไปครับ เหตุเกิดตอนขากลับครับ ช่วงขากลับบนรถเมล์คนนั่งยังไม่เต็มรถเท่าไหร่ ผ่านไปซักพักรถก็จอดรับผู้โดยสารอีก พระเจ้าช่วยทีนี้ที่นั่งคนเต็มทุกที่เลยครับ และแล้วเหตุการณ์นั้นก็เกิดขึ้นกับตัวผม ผมเหลือบมองไปด้านหลังเห็นหญิง(ที่ไม่ค่อยจะสาวนัก)คนหนึ่งยืนถือของพะรุงพะรังเต็มเลย ด้วยความเห็นใจผู้หญิงคนนั้น ผมได้รวบรวมความกล้า(ปกติเป็นคนขี้อายครับ)ลุกขึ้นจากที่นั่งแล้วบอกกับเธอว่าให้นั่งแทนที่ผม แต่แล้วเหตุการณ์ที่ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น เธอบอกผมว่าไม่เป็นไรเธอไม่นั่ง
โอ้วมายก้อดดดด ขณะนั้นกระผมเกิดอาการหน้าชาและคิดอะไรไม่ออกรู้สึกเหมือนทุกคนในรถเมล์กำลังมองมาทางผมด้วยสายตาแปลกๆ - -*  สุดท้ายผมก็ยืนจนถึงที่พัก
เรื่องของเรื่องคือผมกำลังหาที่ฝึกงานและออกฝึกงานปลายปีนี้ซึ่งอาจจะได้ไปฝึกงานที่กรุงเทพ ถ้าหากว่าผมนั่งรถเมล์แล้วผมเห็น เด็ก สตรี คนชรา ผมควรจะทำตัวเป็นผู้เสียสละดีไหมครับ ผมกลัวจะเกิดเหตุการณ์ซ้ำรอยเดิม หรือใครมีเทคนิคในการพูดให้พวกเค้ายอมนั่งได้ก็บอกหน่อยนะครับ บอกตรงๆผมอ้ายอายมากๆครับ

จากคุณ : ผมอยู่ตรงนี้แล้ว
เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 55 16:07:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com