Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมนอกใจแฟน [ปรึกษา] ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ ขอโทษนะครับ นี่เป็นกระทู้แรก ผมอยากปรึกษาทุกๆคนว่า ผมควรทำยังไง

เรื่องของผมมีอยู่ว่า ผมคบกับแฟนของผมมา 8 เดือนกว่า เกือบ 9 เดือนแล้ว
ช่วง เดือน 2 เดือนที่แล้ว ผมได้คุยกับผู้หญิงคนนึง ผมกับเธออีกคนนั้นมีสไตล์หลายอย่างคล้ายๆกัน ฟังเพลง พูดคุยกันได้ทุกๆเรื่อง ช่วงแรกๆผมไม่ได้คิดอะไร ก็คุยเล่น skype ปกติ line,whatsapp บ้าง นานๆเข้าเราเริ่มสนิทมากเกิน เริ่มมีโทรปลุก เริ่มมีหยอดมุก แซวนู้นนี่ จนทำให้เผลอใจไปชอบตั้งแต่ตอนไหนไม่รู้
ตลอดเวลาที่ผมคุยกับผู้หญิงคนนี้ ผมมีความสุข เธอเหมือนเป็นเพื่อนที่ปรึกษาได้ดีคนนึง ตลอดเวลาที่คุยผมก็นึกถึงจิตใจของแฟนผมมาตลอด ผมรู้สึกผิด แต่ก็เลิกคุยกับผู้หญิงคนนี้ไม่ได้สักที นับวันแฟนของผมเริ่มสงสัย ผมก็ได้แต่บอกว่าเพื่อนกัน ไม่มีอะไร แต่ในใจแล้วผมชอบผู้คนนั้นมากๆ และแล้ววันนี้ผมก็ทะเลาะกับแฟนของผม แล้วผมก็ได้บอกไปว่า ผมชอบเพื่อนคนนั้น เธอเสียใจมากๆ เธอร้องไห้จนทำให้ผมร้องตาม ผมทำอะไรไม่ถูก เพราะช่วงหลังๆ เราคุยกันทะเลาะกันบ่อยมากๆ จนทำให้ผมอยากคุยกับผู้หญิงคนนั้นมากกว่า แต่ถ้าถามผมว่ารักแฟนไหม ผมบอกได้เลยครับ ผมรักเธอมากๆ ผมไม่เคยนอกใจ และนี้ก็เป็นครั้งแรก ผมบอกเธอว่า ผมรู้สึกผิด ผมนอกใจเธอ เธอร้องไห้แล้วบอกให้ผมเลิกคุย แต่ผมปฏิเสธไป เพราะว่าผมบอกว่าเพื่อนกัน เห๊ออ ! ตอนนี้ผมหาทางออกไม่เจอเลยครับ อีกคนก็รัก อีกคนก็ชอบ คุยสนุก เป็นเพื่อนคุยที่ดี ดูเหมือนผมเห็นแก่ตัวนะ ที่เก็บไว้ทั้ง 2 คน แต่ผมกับคนนั้นก็อาจจะพัฒนาได้ แต่กลัวที่จะตัดสินใจ กลัวเลือกผิดคน หัวใจของผมตอนนี้ยังตัดสินอะไรไม่ได้เลยครับ อยากถามเพื่อนๆ ที่เคยมีประสบการณ์คล้ายๆกัน ว่าต้องทำอย่างไร ขอบคุณครับ

จากคุณ : kenfasia
เขียนเมื่อ : 9 ต.ค. 55 21:23:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com