Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เล่นมาทำแบบนี้ ก็ขอคิดเข้าข้างตัวเองหน่อยได้มั้ยอ๊า~#4{แตกประเด็นจาก F12753394} ติดต่อทีมงาน

อันที่ 3 เริ่มเยอะค่ะ ยาว หายาก
เลยมาอันที่ 4 ให้แล้วนะคะ

วันศุกร์เป็นยังไงกันบ้างคะ?
ของเราก็...ดีค่ะ ก็เป็นวันศุกร์ที่ดีอีกวันนึงค่ะ 55

ที่บ้านเราติดซีรี่ย์ทุกสัญชาติค่ะ
เพราะมีหลายคน ซีรี่ย์ก็หลากหลายแนวตามไปด้วย
เราก็ได้ดูซีรี่ย์แทบทุกแนว 55
แล้วทีนี้เพื่อนคนนึง เค้าเห็นแฟนชอบดูซีรี่ย์
เลยอยากซื้อไปให้ ก็เลยมานั่งคุยกับเราที่โต๊ะ พอดีบรรยากาศ
ที่ทำงานวันนี้มันสบายๆค่ะ ไม่อะไรมาก
เพราะหัวหน้าออกไปข้างนอกก่อนเวลาอันควร 55
เราก็นั่งอธิบายไปของหลายๆประเทศที่เราดู (เพื่อนคนนี้เราเพิ่งรู้ว่า
เป็นเพื่อนสมัยมหาลัยของคุณชายค่ะ) ระหว่างที่เรากำลังอธิบาย
ซีรี่ย์แต่ละเรื่องอย่างเมามัน เหมือนพวกไดเรกเซลล์ ขายตรงมาก
คุณชายก็เดินมาเคาะๆที่โต๊ะ แล้วก็บอกว่า
“เสียงดัง”
แล้วก็กลับไปทำงานที่โต๊ะ ส่วนเรากับเพื่อนก็ลดเสียง เม้าท์ต่อ 55
มันเป็นผู้ชายพูดมากค่ะ เราพูดจนเราปวดหัว T T
พอแยกย้ายกันไป ก็เลยไปหาของกินที่ห้องสวัสดิการอ่าค่ะ
ไปชงโกโก้กิน 55 ระหว่างที่ชงคุณชายก็น่าจะเพิ่งเดินกลับมาจากทีไหนซักที
เราก็หันไปพอดี เลยแกล้งถามไปว่า กินโกโก้ป้ะ?
เพราะปกติจะกินแต่น้ำเปล่าอยู่แล้ว ดันตอบมาว่า เอาที่ไม่หวาน
เราก็พูดไปแนวว่าทำไม่เป็นเป็นหรอก ชงไปตามอารมณ์อะไรทำนองนั้น
ถ้ามันไม่อร่อยก็ยอมรับซะนะ คุณชายคงไม่อยากกินที่มันไม่อร่อย
เลยมายืนกำกับการชงโกโก้เลยซะงั้น ใส่โน้นเท่านี้ ใส่นี่เท่านั้น
แถมยังบอกว่าเราคนไม่ได้เรื่องอีก ชงกินเข้าไปได้ยังไง บลาๆๆๆ
แล้วก็มาชงแทนเรา 55 บ่นด้วยเสียง -----------
แล้วอยู่ดีๆก็พูดขึ้นมาว่า
“Rooftop prince เนี่ยนะสนุก?”
เราก็งงดิ แสดงว่าได้ยินที่เราพูดกับเพื่อน
ก็เลยพูดจาปกป้องซีรี่ย์มาก 55 ยอมไม่ได้ มันสนุกนะ ในความรู้สึกเรา
ยูชอนก็น่ารัก >< ไม่เกี่ยว 55 เราก็ยืนเถียงกับคุณชายเรื่องซีรี่ย์เนี่ยแหละ
จนเราสงสัยว่า...เห้ย ดูซีรี่ย์ด้วยหรอเนี่ย?? ปากบอกไม่ดูๆ แต่รู้เรื่องทุกเรื่องเลย
คุยไปคุยมา ได้ความมาว่า แม่เค้าชอบดูซีรี่ย์ แล้วไม่มีเพื่อนดู
คุณชายเลยต้องไปนั่งดูเป็นเพื่อน 55
จนพอชงไรเสร็จเรียบร้อย ก็มีโกโก้สองแก้ว แก้วเรากับแก้วคุณชาย
คุณชายก็บอก ไปนะ แล้วก็หยิบแก้วเราไป แล้วก็เหลือแก้วที่คุณชายชงไว้~

ps. ไม่ว่าจะแตกกระทู้มาแล้วกี่ครั้ง เราก็ยังทำพลาดค่ะ T T
ทำไมถึงโลว์เทคได้ขนาดนี้
ps. วันนี้เฮียหนึ่งมารับค่ะ รับทั้งเฮียห้าและเราเลยค่ะ

จากคุณ : จะว่ายังไงดีล่ะ
เขียนเมื่อ : 12 ต.ค. 55 21:31:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com