Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถามเพื่อนๆในห้องหน่อยนะคะ โปรไฟล์-นิสัย เลือกอะไรมาก่อนคะ? ติดต่อทีมงาน

ส่วนตัวเป็นคนไม่ได้มองคนที่โปรไฟล์ขนาดนั้น
เลยนึกสงสัยว่ายังไง? โปรไฟล์กับนิสัย เลือกดูที่อะไรกันเหรอคะ?

ตัวจขกท.เองชอบที่จะดูจากนิสัยมากกว่าโปรไฟล์นะ เพราะว่าโฟกัสตรงนั้นมากกว่าเยอะ หรืออาจจะเพราะอายุไม่ถึง หรือไมได้คิดมากขนาดนั้น

บางครั้งก็สงสัยว่าทำไมต้องคิดเรื่องโปรไฟล์กับภาพลักษณ์ขนาดนั้นด้วย
แบบ.... เดินกับคนนี้ดูดีมั้ย? ประมาณนั้น .....ทำไมต้องกังวลกับเรื่องภายนอกขนาดนั้นด้วย(อายุ...จขกทแค่ 21 ยังเรียนอยู่ มุมมองแบบนี้เป็นปกติ แต่ถ้าคนทำงานแล้วจขกท. ก็รู้สึกว่าเป็นเพื่อนปกติที่ต้องห่วงภาพลักษณ์ด้วย แต่เด็กๆจำเป็นต้องคิดมากขนาดนั้นเหรอ?)
แค่สงสัยเฉยๆค่ะ ^_^

------------------------------------------
เพิ่มเติมนะคะ

หมายถึงมองด้านไหนมากกว่ากันน่ะค่ะ
ไม่ได้หมายความว่ามองแต่ด้านใดด้านหนึงเพราะตัวเราเชื่อว่า
มันต้องมองรอบด้านแต่สนใจว่าคุณโฟกัสไปจุดไหนมากกว่า

แก้ไขเมื่อ 19 ต.ค. 55 03:06:32

จากคุณ : ployko
เขียนเมื่อ : 19 ต.ค. 55 02:20:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com