Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คำถามสำหรับคุณสุภาพสตรีค่ะ เพื่อนฝากถามมา สมมติว่า.. ติดต่อทีมงาน

ตกลงค่ะ ก็มีบุญคุณกับเรานี่ (3 คน)
  ก็ขอบคุณนะคะ จะตอบแทนให้ แต่ไม่ใช้วิธีนี้ (54 คน)

5.26%
  ตกลงค่ะ ก็มีบุญคุณกับเรานี่ (3 คน)
 94.74%
  ก็ขอบคุณนะคะ จะตอบแทนให้ แต่ไม่ใช้วิธีนี้ (54 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 57 คน

คำถาม ก็คือ

ถ้าสมมติว่า คุณมีเหตุให้ต้องเจ็บป่วย ถึงขั้นต้องเปลี่ยนอวัยวะ เช่น ไต

และก็มีคนบริจาคไตให้คุณ 1 ข้าง จนคุณได้ผ่าตัดอย่างปลอดภัย

จนวันหนึ่ง ก็มีผู้ชายคนนึง เดินเข้ามาหาคุณ พร้อมกับบอกว่า เขาคือคนๆนั้น ที่บริจาคอวัยวะให้  เขาดีใจที่คุณหาย และไม่ต้องการอะไรตอบแทนนอกจาก
ให้คุณแต่งงาน ใช้ชีวิตคู่กับเขา

คำตอบของคุณคืออะไรคะ

ปล.ตัวเลือกอยู่ใน Vote ค่ะ

รบกวน Vote ตอบด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : น้ำผึ้งอาบยาพิษ
เขียนเมื่อ : 19 ต.ค. 55 10:02:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com