Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีแฟนหน้าตาดีกว่า(มาก)แถมเก่งด้วย มันทำให้คุณรู้สึกกดดันในตัวเองไหมครับว่า ไม่เหมาะกับเราเลย ติดต่อทีมงาน

ผม นิสัยคือ ขี้เกียด เอาใจคนไม่เป็น มนุษย์สัมพันไม่ดี หน้าตาจัดว่าแย่ ตังก็ไม่มี ยังขอตังแฟนใช้อีก ไม่เคยเข้าใจตามไม่ทันโลก

อยู่ๆมา ตัวเอง  อะไรหรอ ก็ตัวเองง่ะ อะไรรร

เขาเป็นคนพูดบ่อยมากกก ทำตัวร่าเริงตลอดทั้งวัน แต่งตัวก็ตามประสาผู้หญิงน่ารักเวอร์ๆ ไม่รู้แฟนใคร

ผมไม่พูดด้วย เนื่องจากไม่เข้าใจว่าต้องการอะไร เหนื่อย ตามไม่ทันมุข ตามไม่ทันสังคม

อยู่ๆ มา หยิ่งหรออ ไม่พูดด้วยหรออ แมมๆๆ  

แต่เขารู้สึกเหมือนจะเข้าใจในตัวเราว่าเราเป็นแบบนี้ แต่ผมไม่เข้าใจเขาสักที

เหนื่อย -..-

เขาทำเหมือนเอาใจเรา ทั้งๆที่ไม่ต้องก็ได้ แค่นี้ก็พอใจแล้ว

เพื่อน ที่มารู้จักกันในสมัย มหาลัย ถามว่า เฮ้ย มุงหาไงได้มาไงว๊ะ ไม่เหมาะกับมุงเลยย

ผมก็บอกไปว่า คบกันตั้งแต่ ม.1 แล้ว ตูเข้าไปจีบเองแบบตรงๆ หน้าด้านๆ เลย แต่ก็ไม่หวังอะไร เขาก็เล่นด้วย ก็เลยคบๆกันไป คบๆกันมา ก็มาถึงปัจจุบัน อย่างที่มุงๆ เห็นกันนั้นแหละ

แต่ก็ไม่นึกว่า โตขึุ้นมา จะสวยขนาดนั้นนี้ เหมือนเพ็กพอตแตก
เขาเรียนวิศวะเป็นถึงดาวคณะด้วย 555555 พอมานั่งดูตัวเอง ขำชิหาย

จบมาเงินเดือนเป็นหมื่น ตอนนี้จะแตะ 8หมื่น ส่วนเรา เปล่าเลยย ขอตังแฟนใช้ขอตังพ่อแม่เพราะทำงานลงทุนไปเจ๊งหมด
ไม่รู้เขาทนอยู่กับเราไง

ถึงไม่หล่อ แต่ก็จนไม่มีกินนะครับ  นี้หรออข้อดีของผม  
เมื่อคิดแบบนี้แล้ว ผมเคียดชิหายเลยย ทำไงดี จะช่วยเหลืออะไรได้บ้าง  

แล้วอยู่ๆเขามาพูดเรื่อง มีลูก บอกว่า ถ้าลูกออกมาคงหน้าตลกเหมือนพ่อมันเลย แต่ไม่รู้นิสัยจะดีเหมือนพ่อมันเปล่า

ผม ก็แอะ เรามีดีแบบนี้เองหรอ รู้สึกดีขึ้นมาหน่อย

ผมเลยถามแบบจริงเลยว่า ชอบผมตรงไหน เขาว่า ผมนิสัยดี ยอมทำทุกอย่างเพื่อเขา ไม่เคยหวังอะไรจากเขา

ผมก็ว่าแอะ เราขี้เกียดจะตาย แต่ว่าถ้าเขาใช้นะ ผมทำตลอดไม่เคยบ่น ไม่เคยขออะไรเลยย
ผมก็คิดกับตัวเองว่า สำหรับเขาคนนี้ ผมไม่เคยคาดหวังอะไรเลยด้วยซ้ำ ทำไปเพราะ อยากจะทำ ไม่รู้เพราะอะไร

เคยมีครั้งหนึ่ง เขาโทรมาหาผมตอนตี2 ฝนตกหนักด้วย ผมนั่งกินเหล้ากับเพื่อน  บอกว่าไม่สบาย พาไปหาหมอหน่อย เพื่อนๆก็บอกว่า แมร๊งแกล้งมั้ง เสร็จมุงแน่ แต่ผมตาสว่างทันทีกะวนกะวาย ในใจผมจริงๆเป็นห่วงสุดๆ

สบายใจแล้วครับ ได้บ่น

จากคุณ : อยากรู้จึงถาม
เขียนเมื่อ : 20 ต.ค. 55 02:03:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com