Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาและก็จากไป ติดต่อทีมงาน

ขอระบายหน่อยค่ะไม่ไหวจริงๆ

ไม่รู้จะพูดให้ใครฟังแล้วก็ช๊อค อึนๆ อยู่เช่นกัน

ในเมื่อเรื่องมันเกิดขึ้นที่นี่ ก็ขอจบกับไปกับกระทู้นี้แล้วกัน...

เรื่องราวมันเกิดตอน เราทิ้งไอดี ไลน์ ไว้ในนี้แหละ ค่ะ

แล้วก็มีคนแอดมาคุย ก็มีมาเรื่อย ไม่ได้อะไรมากมาย

จนมีคนๆ นึง เข้ามาทักเราก็ทักเค้ากลับไป

เราสะดุดกับคำที่ว่า "พอจะคุยกับคนอายุ30 ได้ไหม?"

ด้วยความที่เราก็ไม่ได้คิดไรแถมดีซะอีกที่ได้เพื่อนใหม่และเผื่อได้แลกประสบการณ์ เราก็เลยไม่ได้อะไร

จนนในที่สุดเค้าก็บอกว่าจะจีบเรานะ แต่ความคิดเรา เราไม่ได้อะไรอยู่แล้ว
ก็เลยบอกก็แล้วแต่...

แต่เหมือนคุยกันได้สักพัก ไอ้ความรู้สึกดีๆ มันก็มีอยู่นะแต่ไม่ได้มากมายอ่ะไร เค้าเป้นคนที่แปลกนะ แปลกจนแบบหน้าตารูปในไลน์ยังไม่โชว์
เราเคยถามเค้านะว่า จะไม่มีรูปมาให้มาให้เห็นหน่อยหรอ จะจีบผู้หญิงทั้งที
เค้าแค่ตอบลับมาว่า "เดี๋ยวถ้าได้เห้นก็เห็นเอง" และด้วยความที่เค้าอายุ30 และไงเราก็กลัวเค้ามาหลอกเราเพราะเราก็ไม่ได้น่ารัก ไม่ได้สวย แต่เค้ากลับชอบนิสัยเรา ความคิดเรา เค้าบอกเราว่าชอบเพราะนิสัยเราก็เลยคุยมาเรื่อยๆ แต่ด้วยที่เค้าอายุ30แล้วไง มันไม่เเปลกไปหน่อยหรอที่จะไม่มีแฟน มาหลอกเด็กเปล่าเนี่ย เราเลยไม่ได้คิดถลำลึกไปมากกว่านั้น...

ขอรวบรัดเลยดีกว่า
เมื่อวานก็คุยกับเราตามปรกติอยู่ ในช่วงตอนเย็น
แต่ช่วงเวลาปรกติที่เราคุยกันมันเป้นตอนกลางคืน พี่เค้าทำงาน เราเลยได้คุยแต่ช่วงกลางคือ แต่เมื่อคืน เค้าหายไป ไม่ตอบไลน์เรา ไม่ทักเราเลย ใดๆทั้งสิ้น จะเมื่อเช้าตอน สิบเอ็ดโมงกว่าๆ ทักเรากลับมา "ไม่นอนหรอครับ" และเราก็ส่งสติ๊กเกอร์ โกรธๆ ไป

สักพักเราเลยถามกลับไปว่า "เมื่อคืนหายไปไหนมา..."

อ่านนะ  แต่ไม่ตอบกลับ....

สักพักพี่เค้าเปลี่ยนชื่อไลน์ และก็ ลบ ไลน์เราทิ้ง เลย

งง แตกค่ะ คุยกานอยู่ดีๆลบ ทิ้งซะงั้น

และเรามีเบอร์โทรเค้าเค้านะ เราก็เลยส่งข้อความไป บอก "พี่ลบไลน์ทิ้งแล้วใช่ไหม สวัสดี"

เสียความรู้สึกมากเลย ที่เค้าทำกับเราแบบนี้
ถ้าพี่ได้เข้ามาอ่านอยากจะบอกว่า

"เราเป็นคนนะ มีความรู้สึก ไม่ใช่คนที่ไว้แก้เหงาคุณ พอคุณหายแล้วก็จากเราไป เราเป็นพวกโลกแคบกับความรัก เพราะเราไม่เคยมีแฟนที่เดิน จูงมือกัน ไปไหนมาไหนด้วยกัน รักกันและ  เสียความรู้สึกดีๆที่มีให้มาก ไม่รู้ว่าคุณน่ะคิดอะไรอยู่ แต่อยากขอบคุณ ที่เข้ามาปั่นหัวใจเล่นๆ ที่มันไม่ดีอยู่แล้ว ที่มันพยายามต่อให้เป็นใจดังเดิมแล้ว พังไปอีกบางเศษเสี้ยวของความรู้สึก ขอบคุรที่เ้ขามาทำให้รู้ว่า ความรักไม่ได้สวยงามเสมอเสมอไป และก็ขอบคุณที่ทำให้เรากลับมาปิดกัน ใจ ที่บอบ บางของเราให้ตายลงช้าอีกครั้ง"

ใครเข้ามาอ่านก็ขอบคุรที่เข้ามาอ่านนะค่ะ
หมดอารมณ์ และเสียความรู้สึกมากค่ะ ขอเตือไว้เช่นกันถ้าจะเพื่อนคนไหนจะคุยผ่านพวกโลกอินเตอร์เน็ท ก็ชั่งใจหนักนะ มันมีทั้งดีและไม่ดีแหละค่ะ
แต่เราดันโชคร้ายเองที่เจอแบบนี้ ฝากไว้และกันค่ะ ถึงมันจะเป็นการคุยที่ไม่กี่อาทิตย์ แต่ว่า เวลาก็ไม่ได้สำคัญอะไรถ้า คนๆหนึ่งจะรู้สึกดี กับอีกคน...

จากคุณ : Pierre_nae
เขียนเมื่อ : 20 ต.ค. 55 13:00:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com