Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไม่มีอะไรครับ แค่อยากเล่าให้ใครสักคนได้ฟัง ^^" ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ชาวสยาม

พอดีเกิดอารมณ์อะไรก็ไม่รู้อยากจะเล่าเรื่องนี้ให้ใครสักคนได้ฟัง เริ่มเลยละกันเนอะ

ย้อนไปเมื่อประมาณ 2 ปีที่แล้ว ประมาณเดือน กุมภาพันธ์ 2010
ตอนนั้นผมกำลังอยู่ในช่วงกินไม่ได้ นอนไม่หลับ ไม่เป็นอันทำอะไร
เพราะเพิ่งถูกแฟนบอกเลิกไป (ไม่เล่าเรื่องที่ทำไมถึงเลิกกันนะครับ แต่ถ้ามีคนอยากรู้เดี่ยวค่อยต่อตอนสองครับ ฮ่าๆๆ)

ตอนนั้นผมเรียนอยู่ ชั้นปีที่ 4 ม. แห่งหนึ่ง ณ เมืองเทวดา
ตลอดเวลาที่ผ่านไป ก็ได้ทั้ง ครอบครัว ญาติพี่น้อง เพื่อนฝูง คอยเป็นกำลังใจให้เสมอ ตรงนี้ก็ต้องขอบคุณมากเลยครับ ^___^

ในช่วงเวลานั้น ผมก็ได้คุยกับ ผู้ ญ คนหนึ่ง ใน กลุ่มเพื่อน รร ตอน ม. ต้น ใน Facebook
คุยกันไป คุยกันมา ก็ได้รู้ว่าเธอนั้น ก็อยู่ในช่วงทะเลาะกับแฟนเค้าพอดี 
ต่างคนก็ต่างปลอบใจซึ่งกันและกัน โดยช่วงเวลานั้นผมไม่รู้ตัวเลย
ว่าได้ชอบเธอเข้าไปแล้ว (ความจริงก็คงรู้ แต่ไม่ยอมรับเอง ฮาาาา)

ระหว่างที่คุยกันนั้น ก็ได้แลกเปลี่ยนเรื่องราวของกันและกัน ตั้งแต่สมัยเรียน ม.ต้น
จนถึงปัจจุบัน (ผมเรียนสายวิทย์ เธอเรียนสายศิลป์ ตอนนั้นรู้จักกันแค่ชื่อ แต่ไม่เคยได้คุยกัน)

เธอได้เล่าว่าตอนนั้นเธอมีคนที่แอบชอบอยู่ 2 คน คือ ผม กับ ผู้ ช อีกคนนึง 
ผมก็ ฮาาา กันเลยทีนี้ ถามว่าจริงอ่ะ เธอก็บอกว่าจริง ตอนนี้ก็ยังชอบอยู่นะ
ผมคิดในใจ " โอ้ววว แม่เจ้า เข้าทางกันเลยทีนี้ ฮะๆๆ -..- " 

เพื่อนๆคงจะสงสัยว่า แล้วแฟนเค้าล่ะ ยังไม่เลิกกันหนิ ?

นั่นล่ะครับ คือสิ่งที่ผมกังวล เพราะตอนที่ผมเลิกกับแฟนไป ก็เพราะมีมือที่สาม
ซึ่งผมก็ไม่อยากทำแบบนั้นกับใครเช่นกัน

ผมก็เลยทำได้แค่เป็นเพื่อนที่ดี ตลอดมา ระหว่างที่สนทนากัน
(คือไม่มีการหยอกล้อกันในเชิงชู้สาว)

แต่แล้ววันหนึ่ง เธอก็บอกผมว่า เธอได้เลิกกับแฟนแล้ว 
ผมตอนนั้นก็ทำอะไรไม่ได้มาก แค่อยู่ข้างๆเธอเท่านั้นเอง
(ลืมบอกไปว่า ผมเรียนอยู่ กทม เธอเรียนอยู่ เชียงราย ทำได้ก็แค่เปิด Skype คุยกัน)

ช่วงเวลานั้นผมก็คิดอะไรไม่ออก สิ่งเดียวที่คิดตอนนั้นคือ ทำไมผมถึงไม่เสนอตัวเองดูแลเค้าล่ะ
ก็ไม่รอช้าครับ ออกตัวเลย ว่าผมชอบเธอนะ เป็นแฟนกันไม๊ (บอกผ่าน Skype นี่แหละครับ = ="" )

แต่คำตอบที่ได้คือ เธอขอเวลาให้เธอได้อยู่คนเดียวก่อน เมื่อไหร่ที่เธอพร้อม
เธอจะบอกกับผมเอง ซึ่งผมก็รู้สึกดีนะ ที่อย่างน้อย เธอก็ไม่ได้ปฏิเสธซะทีเดียว
(คิดไปเองป่าวฟระ - -" )

เริ่มยาวละ ขอไปต่อข้างล่างนะครับ

จากคุณ : ไข่เจียวหอม
เขียนเมื่อ : 22 ต.ค. 55 16:19:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com