Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(ไดอารีนายหน้าจืดหืดหาด) การปะทะกันระหว่าง นายหน้าจืด vs แว้นจีนลายเสือดาว!! ณ แอร์พอร์ทลิงค์ !!! ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับทุกท่าน หลังจากห่างหายไปนาน วันนี้กลับมาพบกันกับไดอารีนายหน้าจืดกันอีกครั้งนะครับ

เมื่อเช้านี้ครับ ผมขึ้นแอร์พอร์ทลิงค์จากสุวรรณภูมิ เพื่อมาลงที่พญาไท .... ข้างๆผมเป็นกลุ่มชายวัยรุ่นจีน 5 คน อายุประมาณ 20 กว่าๆ ดูจากลักษณะท่าทางแล้ว อารมณ์ประมาณเด็กแว้นเมืองจีน ใส่เสื้อรัดๆลายเสื้อดาว เดินกร่างๆแบบวอนโดนกระทืบ   นั่งคุยกันโฉงฉางๆ  โดยที่ 4 คนนั่ง และมี 1 คนยืนเกาะเสาอยู่ ....

เมื่อรถเคลื่อนตัวมาถึงสถานี ลาดกระบัง มีกลุ่มผู้โดยสารเข้ามาในรถ หนึ่งในนั้นเป็นผู้หญิงท้อง ... ด้วยความที่เห็นว่าที่นั่งเต็ม ผมเลยรีบลุก เพื่อให้คนท้องนั่ง ... ผู้หญิงท้องคนนั่นยิ้มให้และพยักหน้าเป็นเชิงขอบคุณ ....

... แต่!! ทันใดนั้นเอง ผมเห็นลายเสือดาวเบียดแว้บผ่านหน้าไป และไปนั่งประทับอยู่ตรงที่ผมลุกเมื่อกี้ !!!  ... ใช่แล้ว ไอ้เจ้าคนเกาะเสานั่นเอง !!   ให้อารมณ์ประมาณเล่นเก้าอี้ดนตรี ตะกี้เพลงจบ แล้วมันแย่งที่นั่งทัน.....

ไอ้ผมก็งงว่านี่ มันรู้เรื่องมั้ยหว่าเลยพูดไปว่า

หน้าจืด : Opps sorry ... I sacrifice this seat for her ... (ชี้ไปที่ผู้หญิงท้อง)

ไอ้เสือดาว : €$•*^%€}<€>%* (พูดจีนกลับมา)

หน้าจืด : (พูดช้าลง) พร้อมใช้ภาษากายไปด้วย Sorry guys ... I stand up to give this seat for her !!

ไอ้เสือดาว : Why!!!???

หน้าจืด : Why!?..... she's pregnants!!

ไอ้เสือดาวพยักหน้าหงึกๆ ทำหน้าตากวนส้น แล้วก็ทำไม่รู้ไม่ชี้ หันหน้าไปคุยกับเพื่อน มองมาทางผม แล้วหัวเราะ เฮฮา ....

ฝ่ายผู้หญิงท้องบอกผมว่าไม่เป็นไรๆ ... แต่จังหวะนั้น ฉุนปรี๊ดละครับ  เลยขึ้นเสียงไป

หน้าจืด : Hey !! Stand up !!!!!!

ไอ้เสือดาวมันหันมามองหน้า หน้าเหวอไปซักพัก ...มันก็ลุกขึ้นยืน ไปเกาะเสาเหมือนเดิม ...ผู้หญิงคนนั้นขอบคุณผมอีกทีแล้วก็ลงไปนั่ง

.... ถึงสถานี ราชปรารภ แก็งค์คนจีนพวกนั้นก็เตรียมลง ระหว่างที่พวกมันขนกระเป๋าจะเดินไปที่ประตู ...ระหว่างเดินผ่านบริเวณที่ผมอยู่  ไอ้เสือดาว :-)น้ำลาย ลงบนพื้นรถไฟฟ้า !! แหมะ !!!!

ผมฉุนกึ้ก หันไปถามมัน : เก๋าเจ้ง !!! Problem!!??

.... มันรีบเดินแบกกระเป๋า เดินปรู๊ดดดด ไปอย่างเร็ว .....

.... ลุงที่นังอยู่แถวนั้นหันมาบอกผม

ลุง : หนุ่ม !! เจ๋งมาก!! ลุงละหมั่นไส้มันจริงๆ ทำอย่างกับเป็นเจ้าของประเทศ ... นี่นะ ถ้าจะให้ดีน่าจะเอาซักหมัดนึงไปเลย !!

หน้าจืด : .... อ่อ ครับ (นึกในใจ ตอนผมบู๊อยู่ ละนั่งเงียบตลอดทางเลยนะลุง 555 )

กลับมานั่งคิด .... เอ่อ.....ทุกท่านว่า นี่ผมทำเกินกว่าเหตุรึเปล่าครับ???? = ="

จากคุณ : Khione
เขียนเมื่อ : วันปิยมหาราช 55 17:09:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com