Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(กระทู้ โลกไม่สวย) อย่าคิดแต่ว่าผู้หญิงส่วนมากชอบชายรวยนะครับ ผู้ชายก็ชอบผู้หญิงรวยเหมือนกัน ติดต่อทีมงาน

กระทู้นี้โลกไม่สวยครับ

ผมเอาความคิดเห็นมาจากคนรอบข้างผมนี่แหล่ะ ญาติผม เพื่อนๆผม ที่เป็นหญิง

มีแต่มาบ่นมาพูดอยากได้ แฟนมีตังค์ อยากได้ แฟนมีเงิน+รวย

จะได้สบาย

แต่อย่างว่าแหล่ะครับ  เรื่องแบบนี้เพื่อนผม หลายคนมากๆ

เพื่อนผู้ชายผมหลายคนมากๆ มีหลายฐานะต่างกันไปครับ

คนรวยก็เยอะ คนฐานะกลางๆ หรือไม่ดีก็เยอะ

จากปากพูดคำเล่าสนทนากันผมได้ความจริงส่วนมากมาดังนี้ครับ

อันนี้ เขาพูดแบบ กงๆเลยครับ

เขาก็อยากได้ ผู้หยิงที่มีฐานะดีมาเป็นเมียเหมือนกันครับ จะได้ไม่ต้องเหนื่อย

จริงอยุ่ครับ ความรักมันสำคัยมาก แต่ในโลก ความเป็นจริง

เอาความเป็นจริง เงิน สำคัญเป็นพื้นฐานของทุกอย่าง

ผมขอยกตัวอย่าง คู่รักคู่หนึ่งที่รักกันมากแต่ ฐานะไม่ดีทั้งคู่

พอเจอเรื่องอะไรที่เกี่ยวกับความขัดสนบ่อยๆ ยังไงก็มีเรื่องทะเงาะกันครับ

บางคู่ก็เลิกลา กันไปเพราะปัญหาต่างๆ ซึ่งล฿กๆมันก็มาจากเรื่องเงิน

เพื่อนผม ผู้ชายที่ฐานะดีต่างๆ ก็อยากได้ผู้หญิงที่อย่างน้อย ฐานะไม่ห่างกันมาก

เพราะเขาต้องการ 5+5 ไม่ใช่ 5+0

คงเป็นส่วนน้อยจริงๆ ที่รักแท้  ไม่สนเรื่องการเงิน หรือว่าอาจจะรวยจริงๆ

หรือ ถ้า.....ผู้หยิงคนนั้น ดีจริงๆ มีประวัติเป็นคนดี ทำตัวดี ขยันมาตลอด

อันนั้น ผ่านเกณครับ โดนสืบแน่นอน

ผู้หยิงอาจจะคิดว่า ผู้ชายดีๆรวยๆหายาก

แต่จริงๆแล้วผู้ชายเดี๋ยวนี้เขาเลือกมากขึ้นครับ  

ทุกคนเป็นมนุษย์ ย่อมไม่อยากลำบากขวนขวายอะไรมาก

พอคนเราไม่มีเรื่อง ขดสนกัน ก้จะมีความสุขกันเองแหล่ะครับ

ส่วนตัวผม พูดกงๆ ผมก็อยากหา ผู้หญิงที่ฐานะ พอๆกันหรือ ด้อยกว่าหน่อยนึงไม่ต่างกันมาก

เพราะ ผมไม่ได้รวยอะไร หรือ...อย่างน้อยผู้หญิงคนนั้น ต้องเป้นคนดีและขยันจริงครับ

แต่พูดๆไปแล้ว ความดีนี่ชนะทุกอย่างจริงๆ

ขอจบการบ่นแค่นี้ เพราะเดี๋ยวนี้คนรอบข้าง บ่นเรื่องหาคู่กันเหลือเกิน

แก้ไขเมื่อ 25 ต.ค. 55 13:44:35

แก้ไขเมื่อ 25 ต.ค. 55 08:53:08

จากคุณ : red-racket
เขียนเมื่อ : 25 ต.ค. 55 08:51:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com