Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ที่ผมทำนี่ เรียกว่า โรคจิต ป่าวครับ ติดต่อทีมงาน

ผมก็ไม่แน่ใจตัวเอง แต่เราให้เพื่อนฟัง มันบอกว่า เหมือนพวกโรคจิตเลย
เลยแอบนอยด์ๆ กลัวจะโรคจิต จริงๆ  T.T

เรื่องทั้งหมดมันเริ่มจาก ...

คือผมชอบผู้หญิงคนนึงครับ เคยเจอครั้งแรกบนรถเมล์ สายนึง ขณะนั้นเรียน มหาลัยอยู่ครับ ซึ่งครั้งแรกที่ผมเห็นผมก็นั่งมองเค้าตลอดทางเลย เค้าน่ารักมาก แล้วเผอิญ เราลงรถเมล์ ป้ายเดียวกัน จากนั้นก็ต่อรถสองแถว สายเดียวกันอีกครับ แต่บ้านเค้าถึงก่อนบ้านผม ประมาณ 2 กิโลเมตร ซึ่งผมก็แอบๆมองเค้าตลอดทาง

หลังจากวันนั้น ผมก็ขึ้นรถเมลล์สายนี้ตลอด เพื่อหวังว่าจะได้เจอ แต่ก็ไม่ค่อยเจอหรอกครับ มาเจออีกที ก็ตอนเรียน จบแ้ล้ว เผอิญว่าไปหาเพื่อน แถว ม. พอดี ขากลับ ระหว่างขึ้นรถเมล์มา เค้า นั่งอยู่แถวหน้า เกือบสุดเลยครับ แล้วรถโล่งมาก อยู่ดีๆ ผมก็ไปนั่งข้างเค้าเฉยเลย แล้วก็นั่งเกร็งตลอดทาง จะชวนคุย หรือจะทำอะไรก็ไม่กล้าทำ ผมว่าเค้าก็คงสงสัยอยู่้บ้างว่า รถเมล์ก็โล่งๆ ทำไมต้องมานั่งข้างฉัน อะไรแบบนี้ แหะๆ

พอลงรถเมลล์ เค้าเข้า 7/11 ครับ ผมก็ยืนโต๋เต๋ อยู่หน้า 7/11 รอเค้าออกมา ขึ้นรถสองแถว ผมก็ตามขึ้นไป แต่ก็ไม่ได้ทำอะไรครับ แอบมองอย่างเดียวเหมือนเดิม  พอถึงหน้าบ้านเค้า ผมกดกริ่งให้ด้วย ฮ่า ๆ

ช่วงนี้เล่าให้เพื่อนฟัง มันเริ่มบอกว่าผมเริ่มโรคจิตนิดๆ แล้วครับ T.T (แต่ผมก็คิดว่า คนส่วนใหญ่ก็น่าจะทำกันนะ รึป่าว ???)

จากคุณ : ขนมหลายชั้น
เขียนเมื่อ : 27 ต.ค. 55 20:54:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com