Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เราพอมีลุ้นบ้างไหมคะเนี่ย T_______T ติดต่อทีมงาน

อันนี้เพื่อนเรามาเล่าให้เราฟังค่ะ ตอนที่เราไม่อยู่
เพื่อนเราคนนี้มันจะเป็นคนที่ตรงกับเพื่อนๆมาก
มันจะไม่มีทางอวยเพื่อนเด็ดขาด
ถ้าเพื่อนเราคนไหนแอบชอบใครแล้วเพ้อฝัน
(แบบว่ามันดูออกค่ะว่าผู้ชายไม่ได้รัก)
มันจะพูดตรงๆเลยค่ะ ว่าตัดใจเถอะ ไม่มีทางหรอก

เราแอบชอบเพื่อนเราคนนึงค่ะ ไม่ได้สนิทอะไรกันมาก
แต่ก็ซี้กันอยู่ค่ะ เรื่องเกิดที่ว่าเมื่อสองอาทิตย์ก่อนเพื่อนเรามันทำหน้านิ่งค่ะ เราเลยถามว่าเป็นอะไร มันก็บอกว่า
มันคิดว่าความรักของเราอาจจะสมหวังค่ะ
(ที่มันหน้านิ่งเพราะประมวลผลอยู่)55555
มันเลยเล่าเหตุการณ์ค่ะ

คือเรา เพื่อนสนิทเรา ผู้ชายคนนั้น
แล้วก็เพื่อนผู้ชายอีกคน ไปนั่งทานข้าวที่ห้างแห่งหนึ่งค่ะ
เราก็เห็นเพื่อนสนิทเรากับผู้ชายคนนั้นคุยกันอย่างสนุกสนาน
เราเลยลุกไปหาร้านขนมหวานทานค่ะ
ส่วนเพื่อนผู้ชายอีกคนก็นั่งอ่านหนังสือของมันไปคนเดียว

นามสมตินะคะ
ผู้ชายที่เราแอบชอบ G
เพื่อนเรา F
เรา M

นี่คือบทสนทนาของเพื่อนเราและผู้ชายที่เราชอบตอนเราไปหาของกินค่ะ
F : นี่ๆ G แขนเราดำขึ้นว่ะ ดูดิครีมไรก็ไม่รู้ไม่ดีเลย
G ... นิ่งและอ่านหนังสือต่อไป
F : แล้วนี่ที่แกบอกครีมอะไรนะที่ว่าดีอ่ะ ที่แกเคยใช้แล้วแกชอบ
G ... ยังคงก้มหน้าอ่านต่อ
F : นี่อ่านแบบจริงจังมากเลยนะ นี่ฟังกันอยู่ป้ะเนี่ย?
G : ฟังอยู่ดิ *พร้อมเงยหน้าขึ้นมา* เฮ้ยยย แล้วตอนนี้ M ไปไหนเนี่ย
*พร้อมบิดตัวมองหาเราไม่หยุด* เห็นไหมเนี่ย M ไปไหนแล้ว!(พูดกับตัวเอง)
F : -___- ยืนอยู่หน้าร้านนั่นไง
แล้ว G ก็หันมามองเราที่หน้าร้านค่ะ เพื่อนเราบอกว่าหันมามองเราบ่อยมาก มองตลอดว่าเราจะเดินไปไหนต่อ เพื่อนเราชวนคุยต่อมันก็มองตรงมาที่เราอย่างเดียว
F : นี่!! จะไปสนใจอะไร M มันนักหนาห้ะ!?
G ..นิ่งไปเลยค่ะ แล้วมันก็หันกลับออกไปมองนอกหน้าต่าง เงียบไปเลยทำหน้านิ่ง เพื่อนเราเลยรำคาญจะเอาหนังสือมาอ่านบ้างเพราะขี้เกียจชวนคุย
G : นี่..บอส(นามสมติ)ชอบ M หรอ
*หน้านิ่งมาก ตามองออกไปข้างนอก*
F : ใช่! (ตอบเพราะมันจะแกล้งเราค่ะ จริงๆเรากับบอสเป็นเพื่อนสนิทกัน)
G : แล้ว M ล่ะ ชอบอสรึเปล่า ? *หน้านิ่งเหมือนเดิม*
F : ไม่ได้ชอบ
...แล้วเราก็เดินมาพอดีค่ะ ภาพที่เห็นคือ G หันมายิ้มให้เรา เราก็ยิ้มตอบแบบงงๆ แล้ว G ก็ชวนเราคุยต่อ แล้วสักพัก G ก็ขอตัวไปธุระค่ะ

----------------------
พอเพื่อนเราเล่าจบเราก็นึกเรื่องนึงออกค่ะ คือก่อนหน้านั้น 1 วัน
G มายืนรอเราหน้าห้องเรียนที่มหาลัยค่ะ ก็คุยกันเรื่อยเปื่อย
G : นี่เมื่อไหร่จะไปเรียนเนี่ยฮะ!
เรา : เดี๋ยวก่อน แปปนึงนะ555
G : นี่บังเอิญเนอะ ที่M มาลงวิชาเดียวกับบอสอ่ะ *ขำ*
เรา : ป่าวนะ บอสมันลงตามเราอ่ะ มันบอกไม่มีเพื่อนลง *เราก็ขำค่ะ แบบว่าบอสมันก็ซื่อๆเนอะ แล้วก็หันไปมองหน้า G
G ...นิ่ง นิ่งมาก มองไปข้างหน้าเหมือนจะคิดอะไร
เรา : G..
G : *สะดุ้ง* ฮะๆๆ จริงหรอ5555 ลงตามหรอ เออก็ดีนะ 5555
เราเลยยิ้มๆให้ค่ะ พอหันไปอีกรอบมันก็ทำหน้านิ่งอีกเหมือนเดิม แล้วมันก็ไปส่งเราหน้าห้องค่ะ

คือเราอยากรู้ว่าที่ G มาถามแบบนี้กับเพื่อนสนิทเราเพราะมันเก็บเรื่องบอสไปคิดรึเปล่าคะ เราอยากรู้มากๆ เพราะวันนั้นเราก็พูดไปตามความจริง ไม่ได้คิดว่า G จะเก็บเอาไปคิดอะไร

แล้วอย่างนี้เรายังพอมีลุ้นว่าจะสมหวังไหมอะคะ T__________T

จากคุณ : ยูกิโกะ
เขียนเมื่อ : 28 ต.ค. 55 00:10:19 A:125.24.146.14 X: TicketID:379947

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com