Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาเล่าประสบการณ์แปลกๆพิศวงกันมั้ยครับ ติดต่อทีมงาน

ประสบการณ์แปลกๆในที่นี้ไม่จําเป็นต้องเป็นเรื่องผีนะครับ แบบมันแปลกไปทางอธิบายไม่ได้

อย่างของผมนะ เรื่องแปลกๆเกี่ยวกับTV ... ผมก็ดูละครอยู่กับพี่ ซึ่งมันจะมี พุธ-พฤหัส ผมก็ดูของวันพฤหัสจบไป พอวันพุธอีกสัปดาห์ต่อมา มันก็ฉายเหมือนเดิมเลย ผมก็ถามพี่ว่ามันฉายอีกรอบทําไม เหมือนเมื่อวันพฤหัสที่พึ่งดูไป ฉากเดิมเลย ..พี่ผมบอกว่ามันเริ่มตอนใหม่แล้ว ฉากนี้ยังไม่เคยดูเลย ผมก็เลยเล่าให้พี่ฟังว่ามันต้องเป็นงี้ ต่อไปมันจะเป็นงี้ๆ ก็ถูกตามนั้นหมด พี่ผมก็งง ..ตกลงพี่ผมความจําเสื่อมรึเปล่า เพราะมันฉายไปแล้ว ??

อีกเรื่องนึงคือ นาฬิกาที่บ้านผม ถ่านมันจะหมดช้ามาก อยู่ได้เป็น 10 ปี (นาฬิกาที่ไว้ห้อยฝาผนังน่ะครับ) มีอยู่ครั้งนึง จู่ๆมันก็หยุด ผมก็คิดว่าถ่านมันหมด ปรากฏว่าสักพักมันเดินถอยหลัง พอดีตอนนั้นฝนตก ฝนก็หยุดตก (พอดีกัน) สักพักมันเดินกลับไปข้างหน้า ทันใดนั้นฝนก็ตกอีก ..ผมก็ล่ะงงเต็กเลย

แล้วก็ที่เจอประจําเลย คือมีเพื่อนมาบอกว่าเห็นผม ในสถานที่ที่ผมไม่ได้ไป ผมก็บอกว่า เฮ้ย.. ผมไม่ได้ไปที่นั่นนะ แต่เพื่อนผมมันก็บอกว่า (ขอโทษนะครับที่ใช้คําไม่สุภาพ ) "มรึงอ่ะ ไม่ต้องมาโกหก กรูเจอมรึงจริงๆ .." หลายครั้งแล้วจนผมล่ะงงจริงๆ.. ว่าผมมีฝาแฝดรึเปล่า เพื่อนผมมันบอกว่าใช่ผมแน่ๆ

และก็มีอีกหลายเรื่องนะ แต่เชิญเพื่อนๆเล่าก่อนก็ได้ครับ.. smile

จากคุณ : Mr.Terran
เขียนเมื่อ : 5 พ.ย. 55 18:25:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com