Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เคยเกลียดตัวเองกันไหมคะ? ติดต่อทีมงาน

เคยไหมคะกับการรังเกียจความคิดตัวเอง?
เคยตกใจกับสิ่งที่ตัวเองกำลังเป็น กำลังรู้สึกบ้างไหมคะ?

เรากำลังรู้สึกแย่มากๆกับความคิดของตัวเอง..
รู้สึกเหมือนตัวเองกำลังทำตัวเป็นลูกขี้อิจฉา...งอแง ...
รู้สึกเสียใจกับเรื่องบางเรื่อง คนบางคน ทั้งๆที่เราก็รักเขามาก....แต่เหมือนเรากำลังอิจฉา
เราเป็นเหมือนน้องที่กำลังอิจฉาพี่...
เคยเป็นกันบ้างไหมคะ?
เราตกใจ กับความคิดตัวเองตอนนี้มาก  
ทำไมถึงปล่อยให้ใจมีความรู้สึกที่สกปรกแบบนี้ได้?
ความน้อยใจ มันเกาะกิน จนรู้สึกอิจฉาอีกคนที่เรารักมากๆโดยที่เขาไม่ได้รู้ด้วยเลย ว่าเรากำลังน้อยใจ กำลังรู้สึกแย่
ฝืนยิ้มให้ แล้วบอกใครๆว่าไม่เป็นไร ไม่ได้รู้สึกอะไรเลย
แต่ทั้งๆที่ข้างในใจ...มันเสียใจจนเหมือนถูกใครเอามือบีบหัวใจให้แหลก
ไม่อยากให้คนอื่นเสียใจ เลยต้องบอกพวกเขาว่าเราไม่ได้เสียใจ...ทั้งๆที่สุดแสนจะเสียใจ
จะด้วยความน้อยใจ หรือความอิจฉาก็ตาม
แต่ตอนนี้เรากำลังรู้สึกแย่กับความคิดของตัวเองมากๆ
ทำไมจิตใจเราถึงได้สกปรกขนาดนี้ ทำไมต้องอิจฉา ทำไมไม่ยินดี?
เหมือนความรู้สึกน้อยใจมันสะสมมาเรื่อยๆ ตลอด เป็นระยะเวลานาน
ที่ผ่านมา บังคับใจตัวเองให้มองข้าม บังคับให้ตัวเองไม่รู้สึกอะไร...
แต่แล้ว...มันก็เหมือนระเบิด ที่พรั่งพรูออกมา...
ณ ตอนนี้ สิ่งที่เราทำคือ ปิดทุกช่องทางการสื่อสาร โดยที่อีกฝ่ายเขาไม่ได้รับรู้ด้วยเลย
ว่าเรากำลังรู้สึกแย่ ไม่ได้รับรู้ด้วยเลย ว่าจริงๆแล้วเราไม่ได้จิตใจดีงามอย่างที่เขาเข้าใจ...
ได้แต่เฉไฉไปว่ากำลังมีปัญหาเรื่องงาน.....

... เคยมีความรู้สึกแบบนี้กันบ้างไหมคะ?  
จัดการกับความรู้สึกของตัวเองกันยังไง?...
แงงงงงงง  เจ็บอะ.....

จากคุณ : กลมขึ้นทุกวัน
เขียนเมื่อ : 10 พ.ย. 55 21:22:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com