Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โต๊๊๊๊ะนี้มีใครเคยไป " อเมริกา " บ้างไหม ติดต่อทีมงาน

คือตอนนี้รู้สึกว่าตัวเองกำลังสนใจอเมริกาขึ้นมาอีกขั้นแล้วครับ จึงอยากทราบความเห็นของคนที่เคยไปมาแล้วแค่นั้นครับ คำถามขำๆแต่ใคร่รู้ในเชิงลึกครับ

1. คุณว่ารัฐไหนและเมืองใดน่าอยู่บ้างครับ รวมถึงเหตุผล จขกทไม่เคยไปแต่จากอะไรหลายๆอย่าง ทำให้รู้สึกเอาเองว่า CA น่าอยู่ จำได้เลยว่าอาจารย์ฝรั่งคนแรกของเราเมื่อสิบกว่าปีที่แล้วก็มาจากรัฐนี้แหละครับ ตอนนั้นอาจารย์บอกว่ามาจากที่นั่นก็นึกภาพไม่ออกหรอกแต่จินตนาการเองในหัวถึงถนนยาวๆสีดำแล้วมีต้นสนใหญ่ๆขึ้นรอบๆเขียวทึบสวยๆ ของจริงเป็นเช่นนั้นหรือเปล่าไม่รู้เป็นเพียงจินตนาการของเด็กวัย 7 ขวบในตอนนั้นเท่านั้นเอง ที่นึกภาพของอเมริกาตามการ์ตูนฝรั่งหรือรูปภาพจากหนังสือต่างๆ โดยเฉพาะหนังสือเรียนภาษาอังกฤษที่เคยดูมาผ่านตามาในช่วงเวลานั้น 555
2. อะไรคือเสน่ห์ของอเมริกา
3. เรื่องประทับใจหรือไม่ประทับใจเกี่ยวกับอเมริกาของคุณคือ
4. คอเคเซี่ยนของอเมริกาหน้าตาดีเยอะไหมครับแต่ส่วนตัวว่าก็น่าจะปะ 555 แม้ไม่เคยไปถึงถิ่นแต่ก็สัมผัสได้

ถามแค่นี้แหละครับ

จากคุณ : Keichun
เขียนเมื่อ : 10 พ.ย. 55 21:34:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com