Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เป็นคุณจะอยู่ดูแลแม่ หรือจะเลือกความก้าวหน้าและโอกาสที่ดีในชีวิต ?? ติดต่อทีมงาน

ไปต่างประเทศ ชีวิตก้าวหน้า แม่ภูมิใจ (1 คน)
  อยู่ดูแลแม่ที่นี่ เพราะที่นี่ก็มีทางก้าวหน้าได้เหมือนกัน (35 คน)

2.78%
  ไปต่างประเทศ ชีวิตก้าวหน้า แม่ภูมิใจ (1 คน)
 97.22%
  อยู่ดูแลแม่ที่นี่ เพราะที่นี่ก็มีทางก้าวหน้าได้เหมือนกัน (35 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 36 คน

เรื่องมีอยู่ว่า ครอบครัวเราเพิ่งเสียคุณพ่อไป ตอนนี้ที่บ้านจึงมีแม่อยู่คนเดียว เราออกมาทำงาน และว่างก็กลับบ้านทุกอาทิตย์ ถ้าเป็นไปได้ในอนาคตคิดจะทำธุรกิจส่วนตัว เพื่อที่จะได้ดูแลกิจการและมีเวลาให้แม่มากขึ้น ทว้าแฟนเราก็อยากให้เราไปเรียนโทต่อและทำงานด้วยกันที่ต่างประเทศ เพื่อให้ชีวิตก้าวหน้า มีงานการที่ดีทำ แต่ว่าเราไม่อยากไปเลยบอกไปว่า เราไม่อยากทิ้งให้แม่อยู่คนเดียวแบบนี้ เรารักแม่ เราทิ้งแม่ไปไม่ได้... ลืมบอกไปว่าเรามีพี่สาวอีกคนค่ะ แต่ว่าพี่สาวก็ไม่ได้อยู่บ้านและกำลังจะเปิดกิจการของตัวเองอยู่เหมือนกัน ซึ่งเค้าก้ยุ่งๆ กับการเตรียมหาที่ การตกแต่งอยู่ ตอนนี้กลุ้มใจมากๆ เลยค่ะ ถ้าเป็นเพื่อนๆ จะไปต่างประเทศมั้ยคะ เราว่าเราคิดถูกที่เราอยากอยู่กับแม่ที่นี่นะคะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : ** GlitzY mE
เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 55 13:51:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com