Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Share ประสบการณ์ตรงของผม(มีข้อคิด) ติดต่อทีมงาน

มีเรื่องจะเล่าครับ เมื่อ 4 ปีก่อนตอนมัธยมต้น ตอนนั้นผมอยู่ม.2 ครับ แล้วก็อยู่วงโยฯของโรงเรียน ใครเคยอยู่วงโยฯจะเข้าใจว่าเด็กวงโยฯจะสนิทกันอยู่กันแบบพี่น้อง อยู่มาวันนึง มีเด็กเข้ามาใหม่ตอนผม ม.2เทอม 2  (ตอนช่วงใกล้ปิดเทอม) แล้วน้องเค้ามาเดินแถวพอกลับหลัง เราก็สบตากันครั้งแรก (แล้วผมคิดในใจว่า นี่เด็กใหม่หรอ ? จะไหวไหมเนี่ย ? ไม่รู้จะสงสัยทำไม)  หลังจากนั้นไม่กี่เดือนเราก็รู้จักกันเพราะครั้งแรกเลยผมไปรับน้องเค้าที่บ้านต้องไปรับไปหาเพื่อนในวงที่ผ่าตัดกระดูกเท้าและเรา เริ่มสนิทกันมากขึ้น ทุกเย็นเราจะเดินไปซื้อขนมมาทานบนห้องวงโยฯด้วยกัน และสนิทกันมากๆ น้องเขาอายุห่างกับผมปีนึงครับ แล้วเราก็คุยโทรศัพท์กันทุกวัน เวลาที่จะโทรหากันคือ 2 ทุ่ม ของทุกวันหลังเลิกซ้อมตอนเย็น และระหว่างนั้นความสนิทมันพัฒนารึป่าว เกิดเป็นชอบและไม่กล้าบอกน้องเค้าครับ เพื่อนน้องเค้ารู้และก็ยุให้ผมไปบอกน้องเค้าแต่ผมไม่กล้าครับ และวันนั้นผมเอาโทรศัพท์น้องเค้ามาเล่น .... เดี๋ยวมาต่อนะคับ

แก้ไขเมื่อ 16 พ.ย. 55 00:45:09

แก้ไขเมื่อ 15 พ.ย. 55 21:49:14

จากคุณ : น้องแมวดม
เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 55 21:48:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com