Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมเข้ากับเพื่อนทั้งกลุ่มไม่ได้เลยครับ !!! ช่วยหน่อยไม่ไหวแล้ว T^T ติดต่อทีมงาน

ปัญหาเล็ก ๆ แต่ช่วงนี้ผมหนักใจมากครับ

กลุ่มผุ้ชาย(ที่ผมอยู๋) ที่ดูเหมือนจะลงตัวขึ้นทุกวัน แต่ผมกลับรู้สึกว่าตัวเอง
แปลกและแตกต่างกับเพื่อนขึ้นทุกวันเช่นกัน กลุ่มนี้เป้นกลุ่มใหญ่มีปรุะมาณ
11 - 12 คนได้ กลุ่มน้เกิดจากการรวมกลุ่มเล็ก ๆ 2 คนบ้าง 3 คน 4 คนบ้าง
มารวมกัน

เวลากินข้าวทีนึงก็นั่งเรียงกันยาวเลย แล้วเรือ่งที่คุยกันก็เป็นเรื่องที่ผมไม่
สนุกด้วยทั้ง ๆ ที่บางเรื่องเป็นเรื่องที่ผมชอบ แต่พออยู่กับคนเยอะ ๆ
แล้วผมไม่รุ้สึกว่ามันสนุกเลย ได้แต่นั่งเงียบแล้วก็รอเวลาว่าเมื่อไหร่คน
สุดท้่ายของ "กลุ่ม" จะกินข้าวเสร็จผมจะได้ไป ๆ จากตรงนั้นซักที

แค่นั้นไม่เท่าไหร่ ช่วงนี้ไปไหนมาไหนก็ไม่รอกันแล้ว แทบไม่รู้ด้วยซ้ำว่า
ผมไม่อยู่ ผมไม่ได้เรียกร้องความสนใจกระแดะมาช้าแล้วให้เพื่อนรอนะครับ
แต่ผมมาไม่ทันหรือหาพวกมันไม่เจอจริง ๆ สุดท้ายก็ไปกินข้าวกันทั้ง "กลุ่ม"
แถมผมยังไม่รู้อีกว่ากินข้าวกันที่ไหน กินข้าวกันแล้วหรือป่าว

ผมมีเพื่อนสนิทอยู๋คนนึงครับ สนิทกันมาก ผ่านอะไรด้วยกันมาเยอะ สนิทที่สุด
ของที่นี่ มหาลัยแห่งนี้เลยล่ะ เราไม่ได้เข้ากันได้มากขนาดคุยด้วยกันแล้ว
สนุกทุกเรื่อง พอผมกับมันไปรวมกับกลุ่มอื่น ๆ ก็กลายเป้นกลุ่มใหญ่โต
เพื่อนสนิทผมมันก็ยิ่งชอบครับ เฮฮาอะไรทำนองนี้

ยิ่งช่วงหลัง ๆ มันเลือกจะไปกลับ "กลุ่ม" มากกว่าไปกับผมแทบทุกครั้ง
ทั้ ง ๆที่ผมอยากไปอีกที่นึงใจแทบขาด แรก ๆ ก็ยอมตัดใจไปกับ "กลุ่ม"
แต่พักหลังรู้สึกอยากไปที่ที่เราอยากไปจริง ๆ ตลาดนัด ไปโรงอาหารที่เพิ่ง
สร้างเสร็จ แต่รู้อะไรมั๊ยครับ ไม่มีใครไปกับผมเลย 555 เหมือนจะตลก
แต่ผมเหงามากเลยล่ะรู้มั๊ย แต่ก็ดีถ้าแห่กันมาทั้ง "กลุ่ม" ผมอาจรู้สึก
แย่กว่านั้น

ไม่รู้จะเรียกยังไง เพื่อนผมเอาแต่ตัวเอง เกินไปรึเปล่าครับ หรือเค้าไม่ค่อย
เห็นเงาตัวผมเลย ยิ่งไอเพื่อนสนิททยิ่งน่าน้อยใจ เพราะเดี๋ยวนี้มัน
เลือกที่จะไปกับคนที่เข้ากับมันได้มากกว่าไปกับผมซะอีก

เศร้านะครับ แต่ไม่รู้ทำไงดี

จากคุณ : จระเข้เผือก
เขียนเมื่อ : 16 พ.ย. 55 23:34:10 A:101.109.140.211 X: TicketID:242572

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com