Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรื่องเล่าพิศวง ตอนที่ 2{แตกประเด็นจาก F12887476} ติดต่อทีมงาน

กระทู้เก่าตกไปแล้ว เลยจะต่อกระทู้ภาค 2 กันครับ

ใครเจออะไรมาเล่าได้เต็มที่เลยนะครับ

ผมเล่าก่อนนะ  คือสมัยอยู่ชั้นประถมเนี่ย ผมเอาหนังสือการ์ตูนไปให้เพื่อนยืมครับ ( แทนชื่อเพื่อนเป็น เพื่อน A กับ เพื่อน B นะครับ ) ก็ เพื่อน A เนี่ยแหละขอยืมการ์ตูนไป เขาจะขอยืมกลับไปอ่านที่บ้าน ผมก็ให้ยืมไปครับตอนพักเที่ยง แล้วก็ไม่มีอะไร จนกระทั่ง ตอนเย็นครับ ผมอยู่ชั้นล่าง เพื่อน B ก็เดินมาบอกว่า ตะกี้เพื่อน A กับเพื่อน B อยู่ข้างบน เพื่อน A นี่โกรธผมมากเลยที่ผมไปเอาหนังสือการ์ตูนคืนจากกระเป๋าเค้า โดยที่เค้าไม่อยู่ คือบอกจะให้ยืมแล้วทําไมไปเอาคืนแล้วไปค้นตอนเขาไม่อยู่ด้วย ผมงงแตกครับ อะไรฟร่ะ ..ผมก็ขึ้นไปที่ห้อง เจอเพื่อน A กับเพื่อน B ครับ เขาก็อะไรเหรอ ไม่รู้เรื่อง ผมพูดเรื่องไร หนังสือการ์ตูนก็อยู่กะเขาตามปกติ เขาก็ยืมไปอ่าน 1 คืนก็มาคืนผมครับ

ผมก็อ่ะไม่มีอะไร ก็ผ่านไปประมาณเดือนนึง ลืมเรื่องนี้ไปสนิท

1 เดือนต่อมา เพื่อน A คนนี้ก็ขอยืมหนังสือการ์ตูนผมอีก ยืมไป 1 คืน แบบเดิมครับ ผมก็ให้ยืมตอนพักเที่ยง

ปรากฏว่า ตอนประมาณบ่ายๆเนี่ย เพื่อน C มาบอกผมว่าจะขอยืมการ์ตูนเล่มดังกล่าวครับ เขาบอกว่าจะขอยืมไปอ่านวันนี้เลยแล้วเดี๋ยวพรุ่งนี้คืน จะรีบกลับบ้านแล้ว ขอเลย ผมก็บอกว่าเพื่อน A มันยืมไป อยู่ในกระเป๋ามันแล้ว พรุ่งนี้รอเขามาคืนก็ค่อยยืมต่อ เพื่อน C มันไม่ฟังครับ มันเป็นคนใจร้อนด้วย มันก็ไปรื้อกระเป๋าเพื่อน A แล้วก็หยิบการ์ตูนออกไป เดินถือกลับบ้านพร้อมหันมายิ้มกับผมครับ ผมก็เฮ้ย .. แต่ก็ไม่ทันไปห้ามมัน เพราะผมต้องอยู่ที่ห้องต่อ ( อยู่คาบชุมนุมต่อรึไงเนี่ยแหละ) แล้วระหว่างนั้นตอนเย็นผมก็ลงไปเล่นข้างล่าง ใช่ครับ.. จู่ๆผมก็นึกถึงเรื่องเมื่อเดือนก่อนได้ขึ้นมาซะสนิทเลย
ผมรีบเดินกลับไปที่ห้อง เห็นเพื่อน B มองหน้าผม ท่าทางทุกอย่างเหมือนราวกับพึ่งไปเจอผมมาเมื่อกี้ครับ (ทั้งๆที่ไม่ได้เจอกะผมนะเมื่อกี้) ...เรื่องนี้ก็เล่นเอาผมงงคูณสองไปอยู่นานเลยครับ

จากคุณ : Mr.Terran
เขียนเมื่อ : 17 พ.ย. 55 18:54:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com