Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

งงเลยครับ อยู่ๆคนรักก็ไปมีคนใหม่ในที่ทำงานใหม่ ทั้งๆที่กำลังเตรียมการจะหมั้นและแต่งงานกันอยู่แล้ว ติดต่อทีมงาน

สับสน คิดอะไรไม่ออกเลยครับ ไม่รู้ว่าทำไมใจคนถึงเปลี่ยนไปได้ถึงขนาดนี้ ผมกับแฟนคบกันมา 4ปีครึ่ง กำลังวางแผนแต่งงานกันอยู่แล้ว สินสอดทองหมั้นบางส่วนก็จัดเตรียมไว้แล้ว แต่อยู่ๆแฟนก็เปลี่ยนไป ทั้งๆที่แต่ก่อนรักกันมาก อุปนิสัยด้านต่างๆก็เข้ากันได้ด้วยดี ทุกอย่างก็พร้อม แต่พักหลังเธอเองเปลี่ยนไปมาตั้งแต่สอบบรรจุเข้ารับราชการได้ โทรคุยกันน้อยลง เวลาผมโทรไปก็อ้างนู้นนี้สารพัด หรือไม่เวลาคุยโทรศัพท์ก็คุยเหมือนผมเป็นคนอื่น และไม่ยอมให้ไปรับที่ทำงานเลย ทั้งๆที่แต่ก่อนอยากให้ไปรับตลอด (สงสัยคงไม่อยากให้ใครรู้ว่ามีแฟน) จนมาวันนึงผมจับได้ว่ากำลังคบกับผู้ชายคนอื่นอยู่ซึ่งทำงานที่เดียวกัน ผมเข่าแทบทรุดผมไม่เข้าใจเธอจริงๆเลยว่าทำไมเธอถึงเลือกผู้ชายคนนั้นที่คบกันมา 2เดือน โดยให้เหตุผลแค่ว่าพี่เค้าดีกับเรา แต่ผมทำให้เธอหมดทุกอย่าง รับผิดชอยแทบทุกสิ่งในชีวิตเธอ แต่เธอกลับไม่ไม่คิดถึงมันเลย ทั้งๆที่แต่ก่อนเธอก็พูดอย่างนี้เหมือนกัน ว่าผมดีหมดทุกอย่าง อยากแต่งงานกับผม อยากใช้ชีวิตร่วมกัน ฯลฯ
บอกตรงๆ ตอนนี้ เครียด และสับสนมากครับ

จากคุณ : komfai
เขียนเมื่อ : 18 พ.ย. 55 19:00:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com