Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

...........แบบนี้คือพฤติกรรมของตัวสำรองใช่ไหมคะ......... ติดต่อทีมงาน

เจอหนุ่มเข้ามาจีบ เริ่มคบหาดูใจกันได้ราว 3 เดือน ผู้ชายก็มีเหตุให้หวนกลับไปหาแฟนเก่า เพราะผู้หญิงบอกว่าท้อง!!! (เขาเพิ่งเลิกกับแฟนเก่าก่อนจะเจอเราได้ไม่นาน)ผู้ชายบอกว่าจะไปจัดการเรื่องก่อนด้วยความเป็นสุภาพบุรุษ (ไปจัดการทั้งที่ก็ยังไม่รู้ว่าลูกเขาไหม) ...

หลังจากนั้น ผู้ชายก็เงียบไปเลยราว 1 เดือน โดยไม่ติดต่อเรา เราพยายามโทรหาก็มีรับสายบ้าง อะไรที่เคยนัดกัน เคยเจอกัน พอถามว่านัดเราจะเอาไง (ปกติไปทานข้าว ดูหนังกันเป็นประจำทุกอาทิตย์) ผู้ชายก็บอกว่าคงต้องงดไปก่อน แต่ที่เคยโทรได้ตลอดเวลา ก็รับสายบ้าง ไม่รับบ้าง ไม่โทรกลับเสียเป็นส่วนมาก

เจอแบบนี้เราต้องทำไงคะ เราเป็นแค่ตัวสำรองใช่ไหม......เหมือนมาเป็นตัวคั่น เพราะเขากับแฟนเก่ารักกันมานานตั้ง 5 ปีก่อนจะเลิกกันและมาเจอเรา แต่ตอนที่ผู้ชายเจอเรา เขาบอกว่าตัดใจแล้ว .....แต่สับสนกับปัญหา ไม่รู้จะทำไงดี เพราะผู้ชายก็ไม่แน่ชัดว่าจะเอาไง เขาบอกว่าขอหยุดคุยกับเราไปก่อน เพื่อไปหาข้อสรุปว่าเรื่องเขากับแฟนเก่าจะเอาไง....

ทุกข์ใจมากคะ ไม่รู้จะทำไงดี เรื่องของเราจะยังไง แฟนเก่าท้องจริงไหมก็ไม่รู้ เรารอคำตอบอยู่ทุกวัน อยากโทรไปก็ไม่กล้า ทำตัวไม่ถูกแล้ว...อีแบบนี้เราไม่ควรรอเขาแล้วใช่ไหมคะ.... T_T

ขอคำแนะนำจากพี่ๆ ด้วยค่ะ
ตอนนี้ปวดใจมากกกกกกก ร้องไห้ทุกวัน

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำของทุกคนล่วงหน้าเลยนะคะ

จากคุณ : pomme aae
เขียนเมื่อ : 21 พ.ย. 55 14:50:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com