Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[Y]มาแชร์ประสบการณ์ความรักให้ฟังครับ ติดต่อทีมงาน

ขอแตกประเด็นใหม่นะครับ:)))
...............

แล้วทุกอย่างก็ดำเนินไปอย่างปกติ

ต้นไม้ยังคงเจริญเติบโต แม่นกยังบินออกหาอาหารเช้าให้ลูกของมัน เอ่อะ!เกี่ยวมั้ย???

เช่นเดียวกับผม

ดูหนัง คุยบีบี แชทเฟส ก็ยังดำเนินไปอย่างปกติ

คุณกำลังคิดว่าหลังจากวันนั้น วันที่เราประสานมือกัน หลายๆอย่างจะเปลี่ยนไปใช่มั้ยครับ

แต่เปล่าเลย

ทุกๆอย่างยังคงเหมือนเดิม

.....ยกเว้นอย่างเดียว

เคยเป็นมั้ยครับ การกลัวที่จะเริ่มต้นทำอะไรครั้งแรก แต่เมื่อไหร่ที่เราผ่านครั้งแรกมาได้แล้ว ครั้งต่อไป มันก็กลายเป็นเรื่องง่ายเลย

ใช่แล้วครับ ที่ผมจะบอกคือ

จับมือ!!!

หลังจากผ่านคืนนั้นมาแค่คืนเดียว

คืนถัดมา เขาก็ลากผมไปดูหนังเหมือนเดิม

ผมชินแล้วครับ กับการที่ดูหนังเกือบทุกคืน เกือบทุกเรื่อง บางครั้งก็ดูซ้ำ เพราะไม่มีเรื่องจะดูแล้ว

จากเมื่อก่อนที่ดูกันเฉพาะวันจันทร์ ตอนนี้กลายเป็น ดูกันทุกวันเลย 5555555555555

แน่นอนครับ เขาจ่ายเงินให้ผม แต่!!บางทีผมก็จ่ายเองนะ ^^

นั่งดูหนังไปสักพัก เขาก็เอื้อมมือมาจับมือผม แล้วก็ย้ายไปตั้งบนตักเขา

เป็นอย่างนี้ทุกครั้ง

ไม่มีการสบตา ไม่มีการหันไปถาม

ต่างฝ่ายต่างรู้ว่ากำลังทำอะไร

ผมไม่แน่ใจครับ ว่าทำไมเขาถึงทำแบบนี้ ทำเพื่ออะไร

บางทีผมก็เมื่อยนะครับ ก็เลยขยับแขนขยับมือให้สบาย

เขาหันมาถามทุกครั้งว่า เมื่อยหรอ ผมก็พยักหน้ากลับไปทุกครั้ง

แต่แทนที่เขาจะปล่อยมือผมออก เขากลับย้ายมือมาตักบนตักผมแทน

อืม! เจริญ! กูคงหายเมื่อยอยู่หรอก

แต่ผมก็บ่นในใจไปอย่างนั้นแหละครับ

เพราะจริงๆแล้ว ผมก็ไม่อยากปล่อยมือออกจากเขา

พอหนังจบ เราสองคนก็คลายมือออกจากกัน

จะให้จับมือกันอย่างนั้น ท่ามกลางผู้คนเยอะแยะก็คงไม่ไหว แค่หน้าตาเขา ก็เรียกทุกสายตาได้อยู่แล้ว ยิ่งถ้าเห็นจับมือกับผมอีก คงถ่ายรูป ถ่ายคลิปกันเลยทีเดียว

ถึงแม้ว่าอยู่ในโรงหนังสองคน เราจะแอบ??!!!จับมือกัน

แต่พออยู่ในรถสองคน เรากลับนั่งกันเฉยๆ ไม่ทำอะไร เขาก็ไม่มีทีท่าจะจับมือผมเลย เราสองคนนั่งอยู่ในรถแบบปกติเพื่อนชายสองคน บางทีก็มีเรื่องคุยกัน แต่บางทีก็นั่งเงียบๆฟังเพลงกันไป

แต่จะให้ผมมานั่งจับมือกับเขาในรถหน่ะหรอ ไม่เอาด้วยหรอก ผมคงเขิลแย่แน่ๆ ที่ผมยอมให้เขาจับมือในโรงหนังหน่ะ เพราะมันมืดต่างหากหล่ะ เขาจะได้ไม่เห็นหน้าผมไง ว่ามันแดงแปร๊ดขนาดไหน 5555

.....................................

วันนี้เป็นวันที่งานเข้าสำหรับผมครับ

เพราะหลังจากเลิกเรียนเสร็จ อาจารย์ที่ผมสนิทเขาก็โทรมาให้เข้าไปช่วยงานอาจารย์หน่อย เดินเอกสาร ซีร็อก ปริ้นท์ วิเคราะห์ข้อมูลง่ายๆ อะไรพวกนี้แหละครับ

โดยสาเหตุที่ทำให้ผมมาช่วยอาจารย์ตรงนี้ได้ ก็เพราะผมเคยลงเรียนวิชาของอาจารย์ แล้วมีคำถามหนึ่ง ถามถึงเรื่องหนังสือเล่มหนึ่งที่ผมเคยอ่าน

ด้วยความที่เป็นวัยรุ่น ผมจึงหันไปโม้กับเพื่อน

“เห้ย เล่มนี้กูเคยอ่านว่ะ อย่าให้กูพูด กูวิเคราะห์แหลก”

จริงๆผมก็พูดไปงั้นแหละครับ ไม่ได้วิเคราะห์อะไรมากมาย

ไอเพื่อนผมมันเห็นดังนั้น ก็เลยยกมือบอกอาจารย์

“จารย์ครับ เพื่อนผมอ่านเล่มนี้แล้ว แล้วมันก็อยากเล่าด้วยครับ”

ไอสัส!!!! ไอสลัสผัก!!!! ทำไมมรึงทำอย่างนี้กับกูๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ผมอ้าปากจะด่าพวกมัน แต่ก็ไม่ทัน เพราะอาจารย์เรียกผมให้ยืนขึ้นอธิบาย

ผมเริ่มจากอธิบายเนื้อเรื่องทั้งหมดแบบคร่าวๆ จากนั้นก็ใส่ความคิดของตัวเองลงไป ว่าตรงนั้นเป็นอย่างนี้ ตรงนั้นเป็นอย่างนู้น พอผมพูดจบ อาจารย์ก็ปรบมือให้ผม พร้อมกับถามชื่อจริง ชื่อเล่นผม

ผ่านไปไม่นาน ผมก็โดนเรียกตัว TT

ผมบอกลาไอเพื่อนเวรทั้งหลาย ก่อนจะเดินขึ้นตึกไปห้องพักอาจารย์ แต่ก็ไม่ลืมที่จะบีบีหาใครคนหนึ่ง

“วันนี้กูต้องอยู่ช่วยงานอาจารย์ว่ะ 555555 เศร้า”

ผมพิมพ์ติดตลกไป

“อ่าวหรอวะ แล้วพวกนั้นอ่ะ”

เขาตอบกลับมา แถมถามถึงเพื่อนผมอีก!!! ถามทำไม แน่นอนสิวะ พวกมันก็กลับบ้านกันสิ

“กลับกันไปหมดแล้ว”

ผมตอบกลับก่อนจะเก็บบีบีลงกระเป๋า แล้วเคาะห้องอาจารย์

ผมเข้าไปนั่งคุยกับอาจารย์ เม้าท์เรื่องวิชาที่ลงเรียนเทอมนี้แปปนึง ก่อนจะถามถึงงานที่อาจารย์จะให้ทำ

จากคุณ : แนวนิ้วนิ้วแนว
เขียนเมื่อ : 22 พ.ย. 55 00:58:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com