อยากขาย

ช่วงนี้กำลังอยู่ในช่วงสร้างเนื้อสร้างตัว
    เลยอยากจะขอปรึกษา พี่ ๆ เพื่อน ๆ ในห้องหน่อยค่ะ (ซีเรียสนะ)

พอดีที่พี่ชาย มีธุรกิจทำเกี๊ยวซ่าขาย แล้วพอดีได้ไปดูเค้าขายที่ คลองถม และ ละแวกใกล้เคียง
    มีลูกค้าเยอะค่ะ (เพราะรสชาดใช้ได้พอสมควร) ไม่ได้โม้นะคะ เพราะว่าได้ลองชิมมาแล้ว แต่พี่เค้าจะติดปัญหาตรงเทศกิจ มาคอยอำนวยความสะดวกให้เป็นประจำ (ไม่แน่ใจเหมือนกันนะ ว่าสะดวกขึ้นหรือแย่ลง เพราะว่ามาทีไร ก็......ทุกที)

โดยส่วนตัวแล้วเห็นว่ารายได้ดี แน่ๆ ถ้าหาทำเลดี ๆ
    เลยอยากจะรบกวนขอความคิดเห็นหน่อยค่ะ ว่าที่ไหน
    เหมาะที่จะ ขายในวันเสาร์ - อาทิตย์ บ้างคะ ที่ค่าที่ไม่แพง
    แล้วก็มีคนพลุกพล่าน แล้วที่สำคัญ ไม่มีคุณเทศกิจมาช่วยอำนวยความสะดวกค่ะ

ยังงัยรบกวนด้วยนะคะ (ภาระหนูเยอะ ไหนจะเงินเดือน พ่อ กับ แม่, ค่าบ้าน ค่าน้ำ ค่ำไฟ ค่ำโทรศัพท์ ค่าใช้จ่ายต่าง ๆ ภายในบ้าน หนูรับผิดชอบเองหมดเลยอ่ะ) ก็เลยอยากมี่จะมีรายได้เพิ่มบ้างในช่วงวันหยุดค่ะ

ขี้แง

จากคุณ : ^_^ Rita - Narak ^_^ - [ 27 ม.ค. 47 09:38:53 ]