CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ประสบการณ์ตรวจเลือด!!!.........(อาจไม่ยิ่งใหญ่ แต่Saryกัวววว)......

งง (ครับ/ฮะ/ค่ะ) (1 คน)
      พอได้อยู่ (ครับ/ฮะ/ค่ะ) (2 คน)
      โอเช (ครับ/ฮะ/ค่ะ) (2 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 5 คน

20.00%
     40.00%
     40.00%

พูดจัง 3วันดี1วันป่วย สลับกันมาตลอด.........

โทรถามเพื่อน(สัตวแพทย์)ว่าพูดจังโย่วแมน....เค้าตรวจเลือดนี่เอาเลือดเราไปกี่ cc.หรอ ?
    เพื่อนบอกก็คงประมาณ 5cc.ได้

มะหวายยยแน่ไอ่รี่ => ถ้าง้านนน ต้องไปกะพี่สาว เผื่อเหนเลือดเปนลมไป ยังมีคนพากลับบ้าน

ไปถึงแลป เค้าถามมาตรวจไร ...ตรวจครรภ์(เหนเราอ้วนหรอ>_<~) ตรวจมีตั้งหลายอย่าง??? โชคดีที่คลีนิคหมอประจำตระกูลอยู่ตรงข้าม ต้องไปให้หมอบอกมาก่อนว่าตรวจอะไร อายุคุณยังมะถึง30 ตรวจให้มะถูก!!!!!!!  

ได้คำตอบคุณหมอ ข้ามมาแลปเดิมฮะ โอเชตรวจ @#$%&*(ตามจรรยาบรรณบอกมะได้ว่าตรวจไร) วางมือเตรียมเจาะเลือด คุณป้าที่จะเจาะบอกอย่าดิ้นน๊า ป้าสู้แรงนู๋มะไหวแน่นแน่ มะเจ็บ (เจ็บจิงนะ..ขี้แง) 1กระบอก + ตรวจปัสฯ + ตรวจอุจฯ (2อันหลังยังมะสามารถเอาไปให้ตรวจได้)

ป๊าสวดดดดด..........หาเรื่องทำตัวเอง มันจะหายได้ไง ลางานนอนเต็มๆแค่1วัน แต่นอนดึกๆติดต่อกันมา3ปี!!! (หันไปถามเปิ้ล จริงหรอเปิ้ล เราบ้าพลังนอนดึก ตื่นเช้าทำงาน3ปีเลยหรอ=>เปิ้ลบอก กว่านะ)
    ม๊าสาดดดดด...........กลับว่านอนให้มันอิ่มปัญหาทุกอย่างจบ

อุทธาหรณ์สอนloveเพื่อนๆละกันน๊อ ใช้ร่างกายมาเยอะ ให้ของขวัญตอบแทนเค้าบ้าง

จบค่ะ take careน๊อu u  & u

จากคุณ : Sary - [ 15 ก.ค. 47 11:18:26 ]