CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ทำธุรกิจกับเพื่อนสองคนจะจ่ายผลประโยชน์และค่าตอบแทนกันอย่างไรดี

ผมกับเพื่อนร่วมกันตั้งบริษัทโดยลงทุนกัน 50 : 50 งานในส่วนของเพื่อนคือ รับเหมา ส่วนของผมจะเป็นการขายอุปกรณ์ชิ้นส่วนเครื่องจักร โดยผมมีงานประจำทำอยู่แล้วส่วนเพื่อนรับหน้าที่บริหารเต็มตัวงานที่เข้ามาจะเป็นของผมเสียส่วนใหญ่ สามเดือนแรกเราตกลงกันว่าจะไม่รับค่าตอบแทนแต่หลังสามเดือนเราจะคุยกัน เดือนแรกยอดขายสามหมื่น เดือนที่สองแสนห้า เดือนที่สามแสนห้าโดยประมาณ ผมไม่มีความรู้เรื่องบริหารและนี่ก็ใกล้สามเดือนแล้ว การจ่ายค่าตอบแทนควรเป็นแบบใหนและอย่างไรดี เพื่อให้เกิดความพอใจและยุติธรรมทั้งสองฝ่าย ( ไม่รวมค่าจ้างและรายจ่ายอื่นๆในบริษัท ) รบกวน พี่ๆ เพื่อนๆ และน้องๆ ในห้องนี้ ช่วยตอบเพื่อเป็นแนวทางจักจอบคุณยิ่งครับ

จากคุณ : chkkk - [ 4 ม.ค. 49 01:51:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป