CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ขอคำแนะนำสำหรับการเรียนBBAทีค่ะ เครียดจัง

คือตอนนี้กำลังเรียนอยู่ที่รัสเซีย(มาโครงการแลกเปลี่ยน)ในระดับม.ปลายค่ะ แล้วพอดีได้ตกลงใจแล้วว่าพอกลับไทยจะกลับไปเรียนBBAที่MUIC แล้วพอดีเห็นว่าBBAได้แบ่งออกไปเป็น

1. Bachelor of Business Administration(Finance)  
     BBA. (Finance)  
    2. Bachelor of Business Administration (Information Systems)
    BBA.(Information Systems)  
    3. Bachelor of Business Administration (International Business)
    BBA.(International Business)  
    4. Bachelor of Business Administration (Marketing)
     BBA.(Marketing)

คำถามที่อยากให้พี่ๆช่วยให้คำแนะนำคือ ในส่วนต่างๆที่แบ่งออกไปนั้นมันต่างกันยังไงคะ แล้วเรียนสายไหนงานจะไปในทางไหนคะ อยากให้ช่วยอธิบายให้ทีค่ะ
    จะได้ใช้ประกอบกับการตัดสินใจ
    ขอคำถามนอกเรื่องนิดนึงนะคะ พวกCEO,MDนี่ส่วนใหญ่เค้าจะจบอะไรกันหรือคะ
    ขอบคุณมากๆค่ะ

จากคุณ : Tyz - [ 2 ก.พ. 49 16:34:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป