CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

สอบถามคนที่เรียนโลจิสติกครับ

คือว่าตอนนี้ผมเรียนเกี่ยวกับพาณิชยศาสาตร์อยุ่อ่ะครับ แล้วคือว่าในปีหน้าจะต้องมีการเลือกภาควิชา ที่ผมสนใจคือ โลจิสติกครับ ผมจึงอยากลองถามและขอคำแนะนำจากคนที่เรียนหรือทำงานในด้านนี้ว่า ณ ปัจจุบัน งานทางด้านนี้ได้รับความต้องการจากตลาดงานมากน้อยเพียงใด และ แข่งขันสุงมากมั๊ยครับ แล้วอีกเรื่องนะครับ คือว่าทางคณะผมมีการปรับหลักสูตรใหม่ด้วย โดยการที่ให้เลือกวิชาโท หรือ minor ได้ โดยสามารถเลือกจากคณะไหนก็ได้อ่ะครับ อย่างเช่นจะเลือกที่นิติศาสตร์ อักษรศาสตร์ เศรษฐศาสตร์ หรือรัฐศาสตร์ เป้นต้น ผมจึงอยากขอคำแนะนำว่าควรเลือกเรียนวิชาโทในด้านใด ถึงจะเอื้อ หรือ สนับสนุนงานในด้านนี้มากที่สุดครับ

จากคุณ : tumaru - [ 24 พ.ค. 49 17:26:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป