Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เพื่อนๆ คิดว่าควรจะได้เงินเดือนเท่าไหร่คะ กับงานที่ทำ

ตำแหน่ง office administrator บริษัทฝรั่ง ทำงานแอทมิน จัดซื้อ บัญชีเบื้องต้น document control เซฟตี้บ้าง เช่น ผู้นำหนีไฟ work permit& visa แล้วก็ทำ secretary ด้วย ฝ่ายบุคคล ดูแลเรื่องด้านฝ่ายบุคคลต่างๆ ให้พนักงาน

แทบจะทำทุกอย่างค่ะ เพราะมีคนเดียว บริษัทเป็นฝรั่ง กิจการพวกเกี่ยวกับด้านน้ำมัน รู้สึกเงินเดือนที่ได้ มันไม่คุ้มค่ะ นายก็ชมว่าเก่ง ดีมากๆ แต่ถ้าไม่ขอก็ไม่ให้ เลยคิดว่าจะลองขอดูค่ะ

เราทำงานมีประสบการณ์ด้านเลขาและแอทมินมา 7 ปีแล้วค่ะ อายุ 29 แล้ว ตอนมาสัมภาษณ์คุยกันว่าให้มาทำแอทมิน สโคปงานมันไม่มากกว่านี้ แต่พอทำจริงๆ ทั้งบัญชีและอย่างอื่นๆ เราต้องทำด้วย  เงินเดือน 2 หมื่นค่ะ สวัสดิการอย่างอื่นไม่มีเลย ไม่มีโอที มีแต่ทั่วๆ ไป อ้อ มีอยู่อย่างเดียวค่ะ ประกันสุขภาพบูพา

เรารู้สึกว่าไม่คุ้ม เพื่อนๆ ว่าควรจะได้เท่าไหร่ดีคะ มีวิธีพูดและขอยังไงดีคะ และควรจะขอสักเท่าไหร่ จริงๆ เราอยากได้สัก 28000 บาท

เท่าที่เรทำบัญชี หรือทำอะไร คิดว่าบริษัทมีกำลังจ่ายให้ได้อยู่แล้วค่ะ

จากคุณ : ~LoveIsAroundYou~ - [ 20 ม.ค. 50 23:26:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom