Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เกมจิตวิทยา...เพื่อผู้บริหารลองดูครับ... มาดูว่าแม่นมั้ย?

มาลองเล่นเกมจิตวิทยาเพื่อผู้บริหารดูสักเกมมั้ยครับ
    ไม่ต้องเป็นหัวหน้า-ผู้จัดการก็เล่นได้ครับ ใคร ๆ ก็ต้องบริหารชีวิตกันทั้งนั้น

ไม่รู้มีใครเคยเล่นบ้างหรือยัง ลองอ่านดูนะครับ

ไม่ต้องเตรียมอะไรมากไปกว่า กระดาษ A4 สักแผ่น
    ปากกา ดินสอ สีอะไรตามใจ อะไรที่ใช้วาดภาพได้
    ใช้ได้หมด จากนั้น ให้คุณวาดรูป "ปะการัง" ลงไป
    บริเวณมุมล่างด้านซ้ายมือ ของกระดาษที่คุณเตรียม
    อ้อ...วางกระดาษในแนวตั้งนะครับ
    ลักษณะจะคล้ายรูปข้างล่างที่แนบมานี้

ไม่ต้องสวยครับ ไม่ได้เน้นความสวยงามเชิงศิลปกรรมใด ๆ

เอาล่ะครับทีนี้ขั้นตอนสำคัญคือ
    ขอให้คุณวาดรูป "ปลาหมึก" ลงไป

วาดลงไปตรงบริเวณไหนก็ได้ของกระดาษ
    ไม่จำกัด จำนวน ขนาด และ ตำแหน่ง ว่างั้นเถอะ
    เชิญวาดตามสบาย ตามจินตนาการ

หากไม่สะดวกที่จะวาด หรือว่าขี้เกียจก็ตาม
    ก็ขอให้วาดภาพในใจ ก่อนที่จะดูเฉลยนะครับ

เฉลยคำตอบ
    http://www.oknation.net/blog/digitalmedia/2007/09/06/entry-1

จากคุณ : BFlash - [ 14 ต.ค. 50 16:45:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom