Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

มือใหม่มีปัญหากับ PayPal ครับ

มือใหม่ครับ ผมงงนิดหน่อยกับระบบของ PayPal

ผมใช้บัตร e-web card ของธนาคารกสิกรไทย และใช้บัญชีของธนาคารกรุงเทพ (ตั้งไว้เป็นสาขานิวยอร์คตอนสมัคร) ผูกไว้กับบัญชี PayPal

ผมเข้าใจว่า เวลาผมซื้อของ ทาง PayPal จะดึงเงินจากบัญชีกสิกรและใช้บัตร e-web card จ่ายเงิน ส่วนบัญชีของธนาคารกรุงเทพจะเอาไว้โอนเงินจาก PayPal เวลาลูกค้าจ่ายเงินมา ... ไม่ทราบว่าผมเข้าใจถูกมั้ยครับ

แล้วเมื่อกี้ ผมโดน LA เพราะ Your bank notified us of unauthorized electronic fund transfers from your bank account. You recently attempted to transfer funds from your bank account to your PayPal account. Your bank has declined the funds transfer. We were unable to cover your payment to xxx@xxx.com with funds from your PayPal balance.

ไม่ทราบว่ามันเกิดขึ้นได้ยังไงครับ ทั้งที่ผมซื้อของราคาแค่ $1 เอง และบัญชีกสิกรของมีเงินประมาณ 500 ซึ่งพอจ่ายอยู่แล้ว

ไม่ทราบว่าทั้งหมดนี้จะแก้ไขยังไงครับ ซื้อของครั้งแรกก็โดน LA เลย

ขอบคุณครับ

จากคุณ : Chayakan - [ 13 มี.ค. 51 23:23:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom