Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Citibank หลอกลวงมากๆ ใครเจอบ้างครับอย่าใช้เลยนะครับ

เจ้าหน้าที่ 1588 ของทาง citibank โกหก และหลอกลวงมาก ในเดือนมีนาคม 2008 นี้เองผมได้โทรไปสอบถามรายการค่าใช้จ่ายของบัตร ในปี 2008ว่าทำไมผมต้องจ่ายค่าธรรมเนียมรายปี ของบัตรนี้เพราะในปี 2007 ผมเคยโทรไปเพื่อขอปิดบัตรแต่มีเจ้าหน้าที่ได้เปลี่ยนบัตรให้ผมใหม่เป็นบัตร chioce ในปลายปี 2006 ผมทราบข่าวบริการที่ยอดแย่ของบัตรเครดิต citibank ประมาณเดือน เมษา ปี2007 ผมก็เลยขอยกเลิกบัตรเพราะไม่อยากจ่ายค่าธรรมเนียม ปรากกว่าเจ้าหน้าที่ของ citibank บอกว่าไม่ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมรายปีเพียงคุณจ่ายผ่านบัตรทุกๆเดือน ผมก็ใช้จ่ายผ่านบัตรมาหลังจากนั้น เจ้าหน้าที่ 1588 เจ้าหน้าที่ผู้หญิงคนนี้บอกว่าจะหักแต้มและไปทดแทนกับค่าธรรมเนียมรายปีผมบอกโอเค(ระหว่างนั้นเธอพูดจาต่างๆนาๆ ให้ผมสมัครบัตร platinum บ้างแต่ผมไม่ต้องการ ผมยืนยันว่าผมโดนหลอกลวงมาแล้วไม่อยากเจออีก ) และหลังจากนั้นผมก็จะปิดบัตรนะ คุยไปคุยมาเขาก็โยกโย้ไปเรื่อยในที่สุดก็ไม่หักแต้มผม และยินยอมยกเลิกค่าธรรมเนียมรายปีให้ แต่เธอพูดด้วยคำพูดแบบไม่พอใจใส่ผม และบอกว่าให้ผมคงบัตรไว้ 1 ปีผมตกลง แต่มารอบบิลถัดไปยังคงมีการเรียกเก็บยอดเท่าเดิมโดยยังไม่ได้หักค่าธรรมเนียม รายปี แบบนี้ถือว่าหลอกลวงที่สุด ผมไม่พอใจ citibank มากเงิน 750 บาทยังหลอกลวงได้แล้วจะให้ลูกค้าไปใช้บริการกับ citibank ในจำนวนเงินมากกว่านี้ได้อย่างไร citibank เค้าหากินกับค่าบริการรายปีหรือไม่ก็หักที่บัตรชั้นนำอื่นๆเค้าไม่ทำกัน แย่จริงๆ แถมพนักงานก็ยอดแย่สุดๆ

จากคุณ : AAA - [ 22 มี.ค. 51 21:15:37 A:125.25.63.96 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom