Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

จบใหม่ ได้งานAE อยากรู้สิ่งที่เราสมควรได้ หรือสิ่งที่ควรรู้ในการทำงาน

ศุกร์ที่ 4 นี้ ทางบริษัทโฆษณาที่สมัึครไว้แล้วได้ นัดไปคุยเรื่องรายละเอียดต่างๆ เนื่องจากดิฉันจบใหม่จึงไม่ทราบว่าอัตราเงินเดือนที่สมควรได้รับอยู่ที่เท่าไร หรือตำแหน่งนี้มีคอมมิชชั่นไหม สวัสดิการที่ควรได้จะมีอะไรบ้าง (เพิ่มเติมนิดนึงค่ะ เป็นบริษัทเล็กๆแถวสีลม เพิ่งเปิดได้ ประมาณ 2 ปี)เห็นเค้าบอกว่ามีค่าเดินทางให้ แล้วอย่างนี้ส่วนใหญ่จะมีค่ารับรองลูกค้าด้วยไหมคะ โดยส่วนตัวมีประสบการณ์ทำงานตั้งแต่ ปวส.เลยเรียกไป 12000-14000 แล้วจำเป็นมั้ยคะว่าทำตำแหน่งนี้ต้องแต่งตัวเป็นสาวมั่นตลอด เคยเห็นส่วนใหญ่จะค่อนข้างแต่งตัวกันแบบเปรี้ยวๆ มั่นใจ บุคลิกภาำพที่จำเป็นควรมีสิ่งใดบ้างคะ ทางบริษัทบอกว่าเคยดูละครยุทธการหักคานทองรึเปล่า ก็แต่งแบบนั้นแหละ ดิฉันก็ไม่ได้สังเกตด้วยว่าแต่งกันยังไง หรือเรื่องนี้ต้องคุยกับบริษัทเองคะ
    สุดท้าย สรุปก็คืออยากรู้สิ่งที่ควรรู้กับการทำงานในตำแหน่งนี้ และสิ่งที่เราสมควรได้รับหรือเราควรถามอะไรกับนายจ้างบ้างคะ วอนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

แก้ไขเมื่อ 02 เม.ย. 51 17:10:28

จากคุณ : Nespay - [ 2 เม.ย. 51 13:33:50 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom