Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

The Open Secret on English Success พร้อมรบภาษาอังกฤษ+ Cover Letter & Resume (ต่อ)

April 7, 2008

วันนี้ผมจั่วหัวข้อ:

The Open Secret on English Success พร้อมรบภาษาอังกฤษ

ผมเคยเขียนข้อเขียน การเรียนภาษาอังกฤษอย่างไรให้สำเร็จในแนว tonmelb หลายปีก่อน ไปได้ดีนะครับ แต่เขียนอยู่ได้ไม่นาน (2-3 เดือนมั้ง) ก็พักไป โดนคนเวปอื่นแขวะบ้าง เวลาที่เหลือ ผมรับงานสอนข้างนอกหมด มันไม่ค่อยมีเวลาจะคิดเลยนะครับ

จริง ๆ นะครับ ถ้าผมทำงานน้อยกว่านี้ซะหน่อย ผมเขียนได้ดีกว่านี้ แน่นอน และเขียนเรื่องเดียว แนวเดียวได้อย่างสม่ำเสมอ กว่านี้แน่นอน

--------------------------ไม่ใช่ หัวข้อที่กระโดดไปมา แบบนี้ ------------------------

----------------------- เพราะตอนนี้ อาจเหมือนอาจารย์ Christ เมื่อก่อน คือสอน 7 วัน (อ. Christ สอน 6 วัน) ทั้งที่โรงเรียน+ตอนเย็นข้างนอก กลับบ้าน 4 ทุ่มกว่าทุกวัน

แต่ผมมาคิดอีกครั้งว่า ผมจะพยายามอีกครั้ง เพราะผมอาจจะดึงดูดอาจารย์ท่านอื่น ๆ ให้เข้ามา Share ปสก ด้วยว่าอาจารย์หรือคนที่คล่องภาษาแล้ว

------------------------------เรียนภาษาอย่างไร? หนทางกว่าที่จะมาถึงวันนี้ ผ่านอะไรมาบ้างแล้วผ่านมันมาได้อย่างไร?

ผมเชื่อว่า งานเขียนในแนวนี้

คนอยากอ่าน ผมยังอยากอ่านเลย ผมอยากรู้จริง ๆ เลยว่า คนอื่น ๆ ที่ประสบความสำเร็จจริง ๆ ในเรื่องภาษา

-----------------------เขาเรียนกันอย่างไร?-----------------------

Coming zoon… ครับ อิ อิ

@@@@

จากคุณ : tonmelb - [ 7 เม.ย. 51 23:22:04 A:61.91.160.223 X: TicketID:054700 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom