Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

(แนวๆแอบบ่น)ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ระหว่าง Tele Marketing & Teller เลือกงานไหนดีค่ะ

หนูเพิ่งเรียนจบค่ะ ตอนนี้ทำงานเป็น tele marketing ของโรงแรมระดับ 5 ดาวแห่งหนึ่งประมาณ 1 เดือนล่ะค่ะ แต่หนูไม่ชอบงานนี้เท่าไรค่ะด้วยนิสัยส่วนตัวที่ไม่ชอบง้อคนอื่น ถ้าลูกค้าปฏิเสธหรือไม่ว่างไม่อยากคุย หนูจะไม่ตื้อเค้าเลยค่ะเพราะหนูเกรงใจเค้าไม่อยากรบกวนและทำให้เค้าอารมณ์เสียด้วยค่ะ เหตุผลอีกประการนึงคือหนูได้อ่านกระทู้ของพี่ห้องสินธรค่ะ พี่ๆเค้าจะรำคาญมากพวกที่โทรมาขายประกัน หรือพวกบัตรเครดิต หนูเลยได้หยุด...คิด และคิดว่าไม่อยากจะทำงานนี้อีกแล้ว

เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ธนาคารแห่งหนึ่งที่หนูได้ไปสมัครและสอบสัมภาษณ์แล้ว เค้าโทรมาบอกว่าเค้ารับหนูเข้าทำงานแล้วอาทิตย์นี้ให้เข้ามาเซ็นสัญญาได้เลย ที่บ้านหนูเค้าแฮปปี้มากเลยค่ะแต่...ตัวหนูเองหนูกลับไม่มีความสุขเท่าไร เพราะหนูไม่ชอบงานธนาคารเลย หนูไปสมัครและสอบสัมภาษณ์เพราะที่บ้านกึ่งๆบังคับ เค้าบอกว่างานธนาคารมันมั่นคงกว่า ตอนทำข้อสอบคณิตหนูก็มั่วๆเดาๆไปเพราะหนูไม่ชอบคณิตอยู่แล้ว ตอนเรียนยังติด F มา 2 ตัวเลย ใครจะไปคิดว่าจะได้จริงๆค่ะ

ทั้ง tele market กะ teller หนูไม่อยากทำสักอย่างแต่ขัดที่บ้านไม่ได้ค่ะ  พอบอกที่บ้านว่าหนูอยากทำอะไร เค้าก็มองว่างานนั้นไม่มั่นคงไม่น่าทำ เค้าก็ไม่สนับสนุนเลย ตอนนี้หนูเลยไม่รู้ว่าจะทำไงดี

รบกวนหนูขอแนะนำจากพี่ๆหน่อยนะค่ะว่าหนูควรจะทำงานไหนดี หรือว่าหางานใหม่ไปเลยค่ะ
    ขอบคุณมากๆค่ะ

จากคุณ : สาวกันยา - [ วันเนา (14) 09:56:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom