Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ช่วยแปลบทแนะนำตัวของผมให้หน่อยครับ thai -> อังกฤษ และมีคำถามนิดหน่อย

กำลังจะถูก lay off ทำงานมาที่เดียวเลยตั้งแต่จบ(9 ปี) เลยไม่ค่อยมีประสบการณ์ในการหางานใหม่  ช่วยแปลบทแนะนำตัวหน่อยครับ

สวัสดีครับ ผมชื่อ ..  จบปริญญาตรี จากคณะ...  มหาวิทยาลัย ...
           เมื่อเรียนจบ ผมได้เข้าทำงานที่ บริษัท ..  ตำแหน่ง Oracle Consultant   ทำหน้าที่ วิเคราะห์และสำรวจความต้องการ   ปรับปรุงและออกแบบวิธีการทำงานของธุรกิจ ให้เข้ากับ Oracle Application      จากนั้นจึงเริ่มทำการ implement ระบบ ซึ่งได้แก่Module AR AP PO FA INV GL CE     เมื่อ  implement ระบบเสร็จแล้ว จึงจัดทำคู่มือการทำงาน    และ Training user   บำรุงรักษาระบบ   และคอยแก้ไขปัญหาการใช้งาน   นอกจากนี้แล้ว ผมยังสามารถใช้โปรแกรม Developer 2000 สร้าง และปรับปรุงแก้ไขรายงานทั้งที่เป็นของ Standard และแบบ modified report        
             ต่อมาเมื่อมีลูกค้ามากขึ้น ผมยังทำหน้าที่เป็น Business Consultant ทำหน้าที่ วิเคราะห์และสำรวจความต้องการ   ปรับปรุงและออกแบบวิธีการทำงานของธุรกิจ จากนั้นจึงจัดทำเป็นคู่มือการปฏิบัติงาน และ Training user
             จากประสบการทำงานที่ผ่านมากว่า 9 ปี ทำให้ผมมีความสามารถในการวิเคราะห์  ทำงานเป็นทีม มีความเป็นผู้นำ   สื่อสารได้ดี  
             ขอบคุณครับ

* ขอถามเพิ่มหน่อยครับ
    1. คิดว่าต้องปรับปรุงสำนวน หรือเพิ่มความน่าสนใจอย่างไรได้อีกบ้างครับ
    2. สำหรับคนที่มีประสบการณ์ทำงานมาบ้างแล้ว ผู้สัมภาษณ์เค้าจะถามคำถามแนวไหน  แล้วควรตอบอย่างไร
    3. มีอะไรจะแนะนำก็เชิญครับ

จากคุณ : isuwatchai - [ 17 เม.ย. 51 14:26:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom