Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

สอบถามเรื่อง Management Trainee ของ HSBC ครับ

ผมกำลังจะเรียนจบครับ และสนใจตำแหน่ง MT
    Unilever เป็นบริษัทที่มี Program นี้ แต่รับตั้งแต่ปริญญาตรีขึ้นไป ซึ่งผมสามารถสมัครได้เลย

ผมเรียนทางด้านการเงินมา จึงอยากจะทำงานธนาคารมากกว่า เพราะสนใจด้านสินเชื่อต่างๆ
    จึงมอง HSBC เพราะเป็นธนาคารระดับโลก แต่ MT ของ HSBC รับปริญญาโทเป็นอย่างต่ำ

คำถามของผมคือ หลังจากจบปริญญาตรีแล้ว ผมจะสมัครตำแหน่ง MT ที่ไหนซักที่ครับ เท่าที่ทราบว่ารับตั้งแต่ปริญญาตรีขึ้นไปก็คือ Unilever ซึ่งมันไม่ใช่ธนาคาร
    1. ผมอยากทราบว่าในส่วน MT ธนาคารไหนที่รับตั้งแต่ปริญญาตรีบ้างครับ (สนใจ Standard Chartered, และ Citibank เป็นพิเศษครับ หรือจะแนะนำธนาคารไทยเพิ่มเติมก็ได้ครับ)

2. หากเข้าทำงานในธนาคารตามข้อ 1 ในตำแหน่ง MT แล้ว (หรือทำงานใน Unilever) และเรียนปริญญาโทไปด้วย หลังจบปริญญาโท ผมก็ไม่ควรย้ายไป HSBC แล้วใช่มั้ยครับ ?
    เพราะตำแหน่งอาจจะถูกปรับขึ้นแล้ว และเงินเดือนแน่นอนว่าสูงขึ้น (ซึ่งสูงมาตั้งแต่เป็น Trainee แล้ว)
    แล้วจะย้ายไปเป็น Trainee ของ HSBC อีกทำไม
    ผมคิดถูกหรือเปล่าครับ ?

3. HSBC มีตำแหน่งอื่นหรือเปล่าครับ ที่รับปริญญาตรี และหากมีวุฒิปริญญาโทแล้ว สามารถสมัครเข้าเป็น MT ของ HSBC ได้หรือเปล่าครับ ?

จากคุณ : L - [ 24 เม.ย. 51 02:04:39 A:125.24.7.239 X: TicketID:170946 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom