Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เป็นไปได้หรอคะทำงานที่บ.ขุดเจาะน้ำมันได้เงินเดือนหกแสน

เพื่อนน้องเราน่ะค่ะเมื่อก่อนทำงานเป็นช่างยนต์ที่บ.แห่งหนึ่งแต่ตอนหลังพ่อเค้าได้ดึงเข้าไปทำงานด้วย(ที่เมืองนอก) ก็เป็นพวก บ.ขุดเจาะน้ำมัน ขุดตามประเทศนู้นนี้ไปเรื่อยๆมั้งคะ เพราะอย่างปีที่แล้วก็มาขุดที่เมืองไทย ตอนนี้ไปอินเดีย ไรเงี้ยค่ะ แต่ที่เราสงสัยก็คือน้องเค้าก่อนหน้านี้บอกว่าได้เงินเดือนประมาณสองแสนสามหมื่นบาท(ทำเดือนเว้นเดือนด้วยนะคะ) แต่ตอนนี้เงินเดือนเปลี่ยนเป็นหกแสนบาทแล้วอ่ะค่ะ เรางงมากเลยเป็นไปได้หรอเพิ่งทำงานได้3ปี ซึ่งพ่อเค้าที่ดึงไปทำงานด้วยก็ทำมาเป็นสิบปีแล้วยังได้เดือนละสามแสนแต่นี่หกแสนเลย เราก็ไม่ค่อยเชื่อหรอกแต่ก็สงสัยอยู่เหมือนกันจะมาโกหกทำไมก็เลยมาถามห้องนี้ซะเลย พอจะเป็นไปได้เปล่าคะ

จากคุณ : nutrilite - [ 3 พ.ค. 51 21:21:34 A:61.19.66.88 X: TicketID:172949 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom