Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอความรู้ ความเห็นหน่อยค่ะมีเศษผ้าบุเฟอร์นิเจอร์อยู่เยอะค่ะ อยากทำพวกกระเป๋าแบบของ จิม ทอมป์สันค่ะ

อยากจะหารายได้เพิ่มค่ะ  งานในโรงงานก็น้อยลงทุกวัน  แต่ดอกเบี้ยยังวิ่งอยู่ค่ะ

วัสดุส่วนใหญ่คือผ้า มีหนังเทียมบ้างเล็กน้อยค่ะ
    หาคนออกแบบ ได้จากไหนค่ะ  ค่าใช้จ่ายแพงมั๊ย หรือจะหาซื้อหน้งสือญี่ปุ่นมาลอกแบบกันเลย

เรื่องหาคนเย็บด้วยค่ะ  เพราะส่วนใหญ่เค้ารับเย็บกันเยอะๆ เป็นร้อยเป็นพันชิ้น  แต่ของเราคงจะได้สีละไม่เกิน 10 ใบ แต่ถ้าแบบเดียวกันคละสีก็คงจะได้เยอะอยู่ค่ะ  แต่ก็ยังไม่เคยลองคุยเลยนะค่ะ เราคิดมากเองรึเปล่าไม่รู้

สุดท้าย เรื่องขายคิดไว้ว่าคงต้องไปฝากขายค่ะ หรือไม่ก็ลงในinternet แต่ยังหารายละเอียดอยู่ค่ะ

มีหน่วยงานไหนมีเค้ารับปรึกษามั๊ยค่ะ  คือว่ารู้สึกว่าอยากลองทำค่ะ  แต่ไม่รู้จะเริ่มยังไงดีค่ะ

เคยทำแต่จ้างเค้าเย็บปลอกหมอนผ้าไหมแบบเรียบๆ   ไปขายในงานเฟอร์นิเจอร์ก็ขายไม่ค่อยได้ค่ะ  บางส่วนเป็นเพราะงานไม่ค่อยดีด้วย  ก็โทษตัวเราด้วย พวกซองพลาสติกก็ไม่มีอะไรเด่น  จัดร้านก็ไม่ค่อยมีสไตล์  ตอนนี้ก็เอาปลอกหมอนมาปักเพิ่ม เผื่อจะดูมีมูลค่าขึ้นมามั่ง  แต่ทำได้ช้าค่ะ เพราะทำเอง  ให้เพื่อนวาดแบบให้ เราเลือกสีและปักเองค่ะ

จากคุณ : majolica - [ 20 พ.ค. 51 19:59:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom