Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

การปรับขึ้นเงินเดือนของธนาคารกรุงเทพ

ข้อท้าวความก่อนนะคะ

คือว่าเมื่อวันก่อน ไปกินข้าวกับเพื่อนๆ ก้อพูดคุยกันเรื่องสัพเพเหระ เรื่องดารายันเศรษฐกิจการเมืองเลยทีเดียว แต่มีประเด็นนึงค่ะที่ติดใจสงสัยมาก จึงอยากสอบถาม

เพื่อนบอกว่า มันดูข่าวทางทีวี ได้ยินคุณกนกอ่านข่าวว่า "ทางธนาคารกรุงเทพได้ปรับขึ้นเงินเดือนพนักงาน 1 เท่า"

ยังถกเถียงกับเพื่อนๆ อยู่เลยว่าฟังผิดหรือเปล่า
    มันบอกว่าได้ยินจริงๆ ว่า ธนาคารกรุงเทพ 1 เท่า
    ส่วนบริษัทอื่นปรับขึ้นเป็นเปอร์เซ็นต์ตามอัตราเงินเฟ้อ

จริงหรือเปล่าคะ ดิฉันว่าปรับ 1 เท่านี่ เยอะมากเลยนะคะ
    ถ้าจริง คนจะไม่แห่ไปสมัครงานที่นั่นเยอะเหรอคะ
    เดี๋ยวดิฉันก็มีคู่แข่งเยอะอ่ะดิ 555

รบกวนหนุ่มสาวแบงค์มาตอบหน่อยค่ะ

จากคุณ : บัวลอยไข่เค็ม - [ 22 พ.ค. 51 08:54:11 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom