CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ระหว่างทำงาน 5 วัน กับทำงาน 6 วัน คุณจะเลือกทำงานแบบไหนดีครับ ???

ทำงาน 5 วัน (53 คน)
      ทำงาน 6 วัน (9 คน)
      ยังไม่แน่ใจ ขอคิดดูก่อน 1 คืน (555) (0 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 62 คน

85.48%
     14.52%
     0.00%

ในกรณีที่ว่า คนที่ทำงาน 6 วันจะได้เงินเดือนสูงกว่าทำงาน 5 วันนะครับ
    คือได้มากขึ้นตามจำนวนวัน จำวนชั่วโมงที่ทำมากขึ้นอ่ะครับ

อยากรู้ว่า ถ้าเกิดคุณสมัครงาน แล้วมี 2 บริษัทให้คุณเลือกแบบนี้

เช่น  ทำ 5 วันอาจได้ 15000  ทำ 6 วันอาจได้ราวๆ 20000 เป็นต้น
    ส่วน OT สมมุติว่าทำวันละ 1-2 ชั่วโมงเท่าๆกันละกันครับ
    คนที่ได้ 20000 ต้องได้ OT มากกว่า 15000 อยู่แล้วแน่ๆครับ

คุณจะเลือกแบบไหนกันแน่ๆครับ

ทำงาน 5 วันพอ เงินน้อยกว่า แต่มีเวลาพักผ่อน มีเวลาเที่ยว มีเวลาให้คนที่คุณรักและครอบครัว

ทำงาน 6 วัน หยุดวันเดียวพอ จะเอาอะไรมากมาย ยิ่งทำเยอะ ยิ่งได้เงินเยอะ เงินใช้เงินเก็บเพียบอ่ะ

ช่วยตอบจากใจจริง พร้อมเหตุผลครับ

จากคุณ : mung_emotalcore - [ 23 พ.ค. 51 20:19:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com