Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ใครเป็นอาจารย์สอนระดับอุดมศึกษา(หรือไม่ใช่) เข้ามาหน่อยคะ มีเรื่องงานจะปรึกษาคะ

คือว่าเราจบการศึกษาจากต่างประเทศนะคะ ได้ไปสมัครงานที่มหาวิทยาลัยราชภัฏแห่งหนึ่ง ซึ่งประกาศรับสมัครอาจารย์สาขาที่เราจบ เป็นหลักสูตรอินเตอร์คะ และต้องจบต่างประเทศเท่านั้น ได้งานเรียบร้อยกำลัง อยู่ในการรอ การไปสอนคะ แต่ ว่ามีมหาวิทยาลัยชั้นนำแห่งหนึ่ง ได้เปิดสอนสาขาที่เราจบ (คนจบน้อยคะ) รับหลายตำแหน่งมาก รับคนจบในประเทศด้วยนะคะ (ซึ่งหากเราไปสมัครอาจมีโอกาส) เงินเดือนมากกว่ามหาวิทยาลัยราชภัฏไป ประมาณ เจ็ดพันบาท แต่ทั้งสองที่ ยังไม่บรรจุให้นะคะ รับเข้าไป เป็นพนักงานก่อนคะ ทีนี้เราอยากปรึกษาว่า เราควรไปสมัครที่มหาวิทยาลัยชั้นนำหรือไม่ แต่หากได้ขึ้นมาเราจะไปปฎิเสธราชภัฎดีหรือไม่คะ อยากทราบว่า ทั้งสองที่ระหว่างมหาวิทยาลัยชั้นนำ กับมหาวิทยาลัยราชภัฏ อะไรมีโอกาสก้าวหน้ามากกว่าคะ (ถามคนมีประสบการณ์นะคะ) พอดีเราเพิ่งจบคะและจะเริ่มงานอาจารย์เป็นครั้งแรกคะ ส่วนผลตอบแทน (ที่ไม่ค่อยอยากพูดถึง เพราะใจอยาก เป็นอาจารย์ด้วยอุดมการณื แต่ถามถึงหน่อยนะคะ จะได้มีข้อดี ด้อย ให้เปรียบเทียบหลายข้อคะ ไม่ทราบว่า ผลตอบแทนขอมหาวิทยาลัยชั้นนำกับมหาวิทยาลัยราชภัฏ นี่ อะไรจะมากกว่าคะ หมายถึงหลังบรรจุ หรือค่าตอบแทนพิเศษนะคะ)

จากคุณ : manawwan - [ 24 พ.ค. 51 04:48:39 A:117.47.84.177 X: TicketID:176076 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom