Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

แนะนำตัวเด็กใหม่ห้องนี้..พร้อมมินิซีนรี่ (งดรับน้องนะครับ) ...อิ อิ

สวัสดีครับ ผมลูซิเฟอร์ โอรสแห่งรุ่งอรุณ ขอแนะนำตัวในฐานะสมาชิกใหม่แห่งห้องสีลม เพราะต่อไปผมคงเข้ามาตักตวงความรู้ไปพัฒนาความคิด อยากเพิ่มรอยหยักให้ก้อนไขมันที่อยู่ในหัวผม ได้แรงบันดาลใจจากการนั่งอ่านคคห.หลายๆท่านในกระทู้นึงที่พนันกันสูงมากๆ เช่นคุณMESMERIC,คินดะอิจิ,เลขาฯ ตัวแสบ,และที่ขาดไม่ได้คุณดีอาร์ (๛จูล่ง๛)

ผมเป็นใครน่ะหรือ?
    ผมจบป.ตรี คณะเศรษฐฯจากม.เอกชนแถววิภาวดี เกรดสุดหรู 2.38 (อายจริงๆลงทำไม) ทำงานที่แรกกับบ.เอกชน ผลิตอาหารสัตว์ชั้นนำรายหนึ่ง ตำแหน่งเริ่มต้น พนง.คลังสินค้าสำเร็จรูป แต่ด้วยความสอดรู้สอดเห็นตอนไปเรียนงานกับแผนกจัดส่ง ทำให้ผมพอมีความรู้งูๆปลาๆกับแผนกนี้ ผมเห็นข้อบกพร่องของระบบ , รอยต่อของงานแต่ละจุด , แนวโน้มที่จะทำให้งานที่จะทำ ณ จุดหนึ่งไปส่งผลกระทบกับอีกจุดหนึ่ง เข้ามายังไม่ถึง ครึ่งปี แล้วยังกล้าเสนอหน้าไปขอเปลี่ยนแปลงปรับปรุงระบบเค้าอีกแน่ะ ( ผมถูกพี่ๆหลายๆท่านฝึกมาดี...ผมรู้ทุกจุด เลยมองภาพรวมออก ผมไม่ได้เก่งกว่าใคร แต่ผมรู้เงื่อนไขในการทำงานของแต่ละจุดมากกว่า ) เอาว๊า....ลองไปปรึกษาผจก.โรงงานดีกว่าว่ามันมีข้อบกพร่องตรงไหน (จริงๆตอนนั้นผมเมามากตอนงานเลี้ยงปีใหม่บริษัทเลยกล้า ..)

หลังจากเผลอพูดไปตอนเมามันส่งผลกระทบต่อผลชัดเจน ผจก.อาวุโสเรียกผมไปคุย....ซวยแล้วมั๊ยล่ะ อ่ะล้อ.เล่ง..น่า.... ผลมาดีเกินคาด ผู้ใหญ่ให้ผมทำแผนไปเสนอ แล้วPresentต่อผู้ใหญ่หลายๆท่าน ผลออกมาคืออนุมัติให้ลองทำดู......พลาดแล้ว พวกท่านพลาดซะแล้ววว อย่ามาเสียใจภายหลังละกัน

ไม่เกิน6 เดือน เห็นผลครับ ดีขึ้นเยอะเลย ทั้งความผิดพลาดในการทำงาน และความลื่นไหลของระบบ ช่วงแรกๆเหนื่อยมากๆ เพราะ1.ผมเข้ามาใหม่ 2.อายุน้อยเกือบที่สุดในแผนก(เกือบ 40 คน เฉลี่ย 40อัพ) 3.วัฒนธรรมเก่าๆที่ผมคิดว่าควรปรับปรุง (คนเก่าแก่ไม่ชอบแน่ๆ) ได้รับคำชมจากหลายๆฝ่ายถึงความเปลี่ยนแปลง และผมก็ได้รับการปรับตำแหน่งเป็นโฟร์แมนแผนกจัดส่ง

มีต่อหลังจากกระทู้ขึ้นนะครับ...

ปล.อยู่ในระหว่างสมัครสมาชิคครับ

จากคุณ : ลูซิเฟอร์ โอรสแห่งรุ่งอรุณ - [ 27 พ.ค. 51 15:15:13 A:125.26.25.62 X: TicketID:015696 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom