Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอถามพี่ๆเรื่องการเริ่มต้นอาชีพเซลล์หน่อยครับ

คือผมเพิ่งจะเริ่มงานเป็นเซลล์ครับ ถ้าถามตัวเองว่าทำไมถึงเลือกสายนี้ทั้งๆที่ผมจบสายวิทย์และที่ทำงานเก่าก็ไม่ได้ทำตำแหน่งนี้ ก็คงเพราะผมเห็นว่าอาชีพนี้น่าจะสร้างรายได้มากพอสมควรตามความขยัน และก็คิดว่าตัวเองเรียนรู้อะไรใหม่ๆได้ง่าย แต่บางครั้งผมก็กังวลใจนิดหน่อยครับเพราะผมแหว่งๆเรื่องการจัดระเบียบตัวเอง เห็นบางคนเค้าว่าเป็นเซลล์ต้องเป็นคนมีระเบียบวินัยมากๆ บุคลิกต้องเนี้ยบ และก็รักษาฟอร์มมากๆ ผมไม่รู้ว่าพี่ๆที่เป็นเซลล์มานานแล้ว ตอนเริ่มงานใหม่ๆเคยมีปัญหาเหมือนผมไม๊ครับ?ถ้ามีแล้วไม่ทราบว่าปัจจุบันพี่ๆมีการปรับตัวยังไงครับ? อีกอย่างหนึ่งผมก็ดีใจที่ได้ทำอาชีพนี้นะครับ เพื่อนก็เคยบอกว่าเป็นพนักงานบริษัทใหญ่ๆอยู่อย่างมั่นคงน่าจะดีกว่า แต่ผมอาจจะคิดง่ายๆไปหน่อยนะครับ ผมคิดว่าได้ทำแล้วเสียใจดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทำ ยังไงได้ทำแล้วก็ว่าจะลุยกันซักตั้ง ยังไงก็ขอบคุณล่วงหน้ากับพี่ๆที่เข้ามาตอบนะครับ
    ปล.ผมได้งานเซลล์ขายพวก food additiveนะครับ

แก้ไขเมื่อ 01 มิ.ย. 51 23:11:44

จากคุณ : bleohm - [ 1 มิ.ย. 51 21:26:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom