Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

มีใครในนี้เคยถูกบีบให้ออกจากงาน ถูกเปลี่ยนแผนก ถูกกลั่นแล้ง ขัดขา หรือไล่ออกบ้างครับ ??

ช่วยมาเล่าประสบการณ์กันคร่าวๆกันหน่อยมั้ยครับ
    ในกรณีที่เราทำงานไปแล้วที่ทำงาน หัวหน้า เจ้านาย ผู้จัดการ ไม่ต้องการเราแล้วอ่ะครับ
    อาจเป็นเพราะเราทำงานไม่ดี ไม่เข้าไป หรือไม่ก็อาจมีทัศนคติไม่ตรงกัน หรืออาจมีปัญหาส่วนตัวกัน

เค้าจะมีวิธีการเอาเราออกอย่างไรครับ  ก็หมายถึงการบีบให้ออก กดดันให้ออกนั่นแหละครับ
    เค้ามีวีธีการกันอย่าไรกันบ้างครับ

ถูกย้ายงาน
    ถูกย้ายแผนก
    ถูกตัดเงินเดือน
    ถูกลดบทบาทลงไป
    ให้ใบเตือนฐานทำผิดกฏบริษัทซักข้อนึง
    ไล่ออกฐานทำผิดกฏหนัก
    ถูกกลั่นแกล้ง ใส่ร้ายป้ายสี จากเพื่อนร่วมงานและหัวหน้า
    ถูกฟ้อง จากคนขรี้ฟ้อง ให้หัวหน้างานได้ยิน

แวะมาเล่าสู่กันฟังให้หน่อยนะครับ พี่ๆน้องๆทั้งหลาย แค่อยากมาแชร์ประสบการณ์กันอ่ะครับ

จากคุณ : mung_emotalcore - [ 22 มิ.ย. 51 01:02:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom